Yadda za a zabi abubuwan da suka dace suna da amfani ga zane na allon kewayawa?

Yadda za a zabi abubuwan da suka dace suna da amfani ga zane na allon kewayawa?

1. Zaɓi abubuwan da ke da amfani ga marufi


A cikin dukkan matakan zane-zane, ya kamata mu yi la’akari da yanke shawara na marufi da tsarin kushin da ake buƙatar yin a matakin shimfidawa. Anan akwai wasu shawarwarin da za a yi la’akari da su yayin zabar abubuwan da suka danganci marufi.
Ka tuna, fakitin ya haɗa da haɗin kushin lantarki da ma’aunin injina (x, y da z) na ɓangaren, wato, sifar jikin sassan da fil ɗin da ke haɗe PCB. Lokacin zabar abubuwan da aka gyara, kuna buƙatar yin la’akari da kowane yuwuwar shigarwa ko ƙuntatawa na marufi akan saman da ƙasa yadudduka na PCB na ƙarshe. Wasu abubuwan da aka gyara (kamar ƙarfin ƙarfi na polar) na iya samun ƙuntatawa mai tsayi, waɗanda ke buƙatar yin la’akari da tsarin zaɓin sassa. A farkon zane, zaku iya zana ainihin sifar da’irar, sannan ku sanya wasu manyan abubuwa masu mahimmanci ko wuri (kamar haɗe-haɗe) waɗanda kuke shirin amfani da su. Ta wannan hanyar, zaku iya gani da sauri ga hangen nesa na zahiri na allon kewayawa (ba tare da wayoyi ba), kuma ku ba da ingantacciyar ma’auni na dangi da tsayin sassan allon da abubuwan haɗin. Wannan zai taimaka wajen tabbatar da cewa za a iya sanya abubuwan da aka gyara daidai a cikin marufi na waje (kayayyakin filastik, chassis, firam, da sauransu) bayan taron PCB. Kira yanayin samfoti na 3D daga menu na kayan aiki don bincika dukkan allon kewayawa.
Tsarin kushin yana nuna ainihin kushin ko ta siffar na’urar da aka siyar akan PCB. Waɗannan sifofi na jan karfe akan PCB kuma sun ƙunshi wasu mahimman bayanan siffa. Girman ƙirar kushin yana buƙatar zama daidai don tabbatar da daidaitaccen walda da ingantacciyar injuna da yanayin zafi na abubuwan da aka haɗa. Lokacin zayyana shimfidar PCB, muna buƙatar yin la’akari da yadda za a kera allon kewayawa, ko kuma yadda za a yi walda ta kushin idan an yi ta da hannu. Sake fitarwa (narkewar ruwa a cikin tanderu mai zafi mai ƙarfi) na iya ɗaukar nau’ikan na’urori masu tsayi da yawa (SMD). Ana amfani da sayar da igiyar ruwa gabaɗaya don saida bayan allon kewayawa don gyara na’urorin ramuka, amma kuma yana iya ɗaukar wasu abubuwan da aka ɗora akan bayan PCB. Yawancin lokaci, lokacin amfani da wannan fasaha, dole ne a shirya na’urorin hawan saman da ke ƙasa a cikin takamaiman hanya, kuma don dacewa da wannan hanyar walda, kushin yana iya buƙatar gyarawa.
Za’a iya canza zaɓin abubuwan da aka gyara a cikin dukkan tsarin ƙira. A farkon tsarin ƙira, ƙayyade waɗanne na’urori yakamata suyi amfani da electroplated ta ramuka (PTH) kuma waɗanda yakamata suyi amfani da fasahar ɗorawa saman dutsen (SMT) zasu taimaka gabaɗayan shirin PCB. Abubuwan da ake buƙatar la’akari sun haɗa da farashin na’ura, samuwa, yawan yanki na na’ura da amfani da wutar lantarki, da dai sauransu. Daga ra’ayi na masana’antu, na’urorin hawan sama yawanci suna da rahusa fiye da na’urorin ramuka, kuma gaba ɗaya suna da mafi girman amfani. Don ƙanana da matsakaici-sized samfuri ayyukan, ya fi kyau a zabi mafi girma surface Dutsen na’urorin ko ta hanyar-rami na’urorin, wanda shi ne ba kawai dace da manual waldi, amma kuma conducive mafi kyau connecting gammaye da sigina a kan aiwatar da kuskure gano da debugging. .
Idan babu wani fakitin da aka shirya a cikin bayanan, gabaɗaya shine ƙirƙirar fakitin da aka keɓance a cikin kayan aiki.

2. Yi amfani da hanyoyin ƙasa mai kyau


Tabbatar cewa ƙirar tana da isasshen ƙarfin kewayawa da matakin ƙasa. Lokacin amfani da haɗe-haɗe da da’irori, tabbatar da yin amfani da capacitor mai dacewa mai dacewa kusa da ƙarshen wutar lantarki zuwa ƙasa (zai fi dacewa jirgin ƙasa). Ƙarfin da ya dace na capacitor ya dogara da takamaiman aikace-aikacen, fasahar capacitor da mitar aiki. Lokacin da aka sanya capacitor na kewayawa tsakanin wutar lantarki da fitilun ƙasa kuma kusa da daidaitaccen fil ɗin IC, ana iya inganta daidaituwar lantarki da lallausan kewayawa.

3. Sanya marufi kayan aikin kama-da-wane
Buga lissafin kayan aiki (BOM) don bincika abubuwan da suka dace. Abubuwan da suka dace ba su da marufi masu alaƙa kuma ba za a canza su zuwa matakin shimfidawa ba. Ƙirƙirar lissafin kayan aiki kuma duba duk abubuwan da suka dace a cikin ƙira. Abubuwan da kawai ya kamata su zama siginar wuta da ƙasa, saboda ana la’akari da su azaman kayan aikin kama-da-wane, waɗanda aka sarrafa su kawai a cikin yanayin ƙira kuma ba za a watsa su zuwa ƙirar shimfidar wuri ba. Sai dai idan an yi amfani da su don dalilai na kwaikwayo, abubuwan da aka nuna a cikin ɓangaren kama-da-wane ya kamata a maye gurbinsu da abubuwan haɗin gwiwa tare da marufi.

4. Tabbatar kana da cikakkun bayanan lissafin kayan aiki
Bincika ko akwai isassun cikakkun bayanai a cikin rahoton lissafin kayan. Bayan ƙirƙirar rahoton lissafin kayan, ya zama dole a bincika a hankali da ƙarin cikakkun bayanai na na’urori, masu kaya ko masana’anta a cikin duk shigarwar sassan.

5. Rarraba bisa ga lakabin bangaren


Domin sauƙaƙe rarrabuwa da duba lissafin kayan, tabbatar da cewa an lissafta alamun abubuwan a jere.

6. Duba da’irar ƙofa mara nauyi
Gabaɗaya magana, shigar da duk ƙofofin da ba su da yawa yakamata su sami haɗin sigina don guje wa rataye ƙarshen shigarwar. Tabbatar cewa kun bincika duk ƙofofin da ba su da yawa ko ɓacewa kuma duk abubuwan da ba a haɗa su ba suna da alaƙa gaba ɗaya. A wasu lokuta, idan an dakatar da shigarwar, duk tsarin ba zai yi aiki daidai ba. Ɗauki amplifiers masu aiki sau biyu, waɗanda galibi ana amfani da su wajen ƙira. Idan ɗaya daga cikin abubuwan haɗin op amp IC guda biyu ne kawai aka yi amfani da su, ana ba da shawarar ko dai a yi amfani da sauran op amp, ko ƙasa shigar da op amp ɗin da ba a yi amfani da shi ba, kuma a tsara hanyar sadarwar ra’ayi mai dacewa (ko wata riba), don tabbatar da aiki na yau da kullun na gaba ɗaya.
A wasu lokuta, ICs tare da fil masu iyo bazai yi aiki da kyau a cikin kewayon fihirisar ba. Gabaɗaya, kawai lokacin da na’urar IC ko wasu ƙofofin da ke cikin na’urar iri ɗaya ba sa aiki a cikin cikakken yanayin, shigarwa ko fitarwa yana kusa da ko a cikin layin wutar lantarki, wannan IC na iya biyan buƙatun index lokacin da yake aiki. Kwaikwayo yawanci ba zai iya kama wannan yanayin ba, saboda ƙirar simintin gabaɗaya ba sa haɗa sassa da yawa na IC tare don yin ƙirar tasirin haɗin dakatarwa.

Idan kuna da wata matsala bari mu tattauna tare da maraba da zuwa gidan yanar gizon mu-www.ipcb.com.