Sharuɗɗan da ke da alaƙa da hukumar da’irar FPC mai sassauƙa

Ana amfani da FPC galibi a samfura da yawa kamar wayoyin hannu, kwamfyutocin tafi -da -gidanka, PDAs, kyamarori na dijital, LCMS, da sauransu anan akwai wasu sharuɗɗan gama gari na FPC.
1. Ramin shiga (ta rami, ramin ƙasa)
Sau da yawa yana nufin murfin (ta ramin da za a fara bugawa da farko) akan farfajiyar jirgi mai sassauƙa, wanda ake amfani da shi don dacewa akan farfajiyar da’ira mai sassauƙa azaman fim ɗin anti walda. Koyaya, bangon ramin ramin ramin ko kushin walda murabba’i da ake buƙata don walda dole ne a fallasa da gangan don sauƙaƙe walda sassan. Abin da ake kira “ramin shiga” da farko yana nufin cewa saman saman yana da rami, ta yadda duniyar waje za ta iya “kusantar” farantin solder haɗin gwiwa a ƙarƙashin murfin kariya na farfajiya. Wasu allon multilayer suma suna da irin ramukan da aka fallasa.
2. Acrylic acrylic
An fi sani da resin polyacrylic acid. Yawancin allon sassauƙa suna amfani da fim ɗinsa azaman fim na gaba.
3. M m ko m
Wani abu, kamar resin ko rufi, wanda ke ba da damar musaya biyu don kammala haɗin gwiwa.
4. Anchorage spurs claw
A tsakiyar farantin ko ƙungiya ɗaya, don sanya kushin ramin zobe ya sami adhesion mai ƙarfi akan farfajiyar farantin, ana iya haɗa yatsu da yawa zuwa sararin da ya wuce waje a cikin zobe na rami don sanya ƙarar rami ya ƙaru, don ragewa yiwuwar yin iyo daga saman farantin.
5. Bendability
A matsayin ɗaya daga cikin halayen katako mai sassauƙa mai ƙarfi, alal misali, ingancin madaidaicin jirgi da aka haɗa da bugu na faifan faifan kwamfuta zai kai ga “gwajin lanƙwasa” na sau biliyan ɗaya.
6. Layer daurin Layer
Yawancin lokaci yana nufin madaurin manne tsakanin takardar jan ƙarfe da polyimide (PI) substrate na fim ɗin jirgi mai yawa, ko teburin TAB, ko farantin jirgi mai sassauci.
7. Rufi / sutura
Don kewayon waje na katako mai sassauƙa, koren fenti da ake amfani da shi don katako mai wuya ba shi da sauƙi a yi amfani da shi don hana walda, saboda yana iya faduwa yayin lanƙwasa. Wajibi ne a yi amfani da labulen “acrylic” mai laushi wanda aka ɗora akan saman jirgin, wanda ba za a iya amfani da shi azaman fim ɗin walda kawai ba, amma kuma yana kare kewayon waje, da haɓaka juriya da karko na hukumar taushi. Wannan “fim na waje” na musamman ana kiranta da murfin farfajiya na musamman ko Layer mai kariya.
8. Dynamic flex (FPC) m board
Yana nufin madaidaiciyar allon da ke buƙatar amfani da shi don ci gaba da motsi, kamar madaidaicin jirgi a cikin shugaban karanta diski na diski. Bugu da kari, akwai “FPC a tsaye”, wanda ke nufin madaidaicin jirgi wanda baya yin aiki bayan an haɗa shi da kyau.
9. M fim
Yana nufin bushewar laminated bonding Layer, wanda zai iya haɗawa da fim ɗin ƙarfafa zane na fiber, ko bakin ciki na kayan m ba tare da ƙarfafa kayan ba, kamar Layer na haɗin gwiwa na FPC.
10. M buga kewaye, FPC m jirgin
Kwamitin kewaya ne na musamman, wanda zai iya canza siffar sarari mai girma uku yayin taron ƙasa. Tsarinsa shine polyimide mai sassauƙa (PI) ko polyester (PE). Kamar katako mai wuya, jirgi mai taushi zai iya yin plated ta cikin ramuka ko fale -falen m don ta shigar da rami ko ɗora m. Hakanan ana iya haɗa saman allon tare da murfin murfi mai laushi don kariya da dalilai na walda, ko buga tare da fenti mai laushi mai laushi.
11. Rashin sassauci
Kayan (farantin) ya karye ko ya lalace saboda maimaita lanƙwasa da lanƙwasawa, wanda ake kira m gazawa.
12. Kapton polyamide abu mai taushi
Wannan shine sunan kasuwancin samfuran DuPont. Yana da nau’in takardar “polyimide” wanda ke hana kayan laushi. Bayan manna takardar jan ƙarfe da aka ƙera ko murfin jan ƙarfe na lantarki, ana iya yin shi a cikin kayan tushe na sassaucin farantin (FPC).
13. Membrane switch
Tare da fim ɗin Mylar a matsayin mai ɗaukar hoto, ana buga manna azurfa (manna azurfa ko manna azurfa) akan madaurin fim mai kauri ta hanyar bugun allo, sannan a haɗe shi da gasket mai ɗorawa da allon fitarwa ko PCB don zama mai “taɓawa” ko maballin. Wannan ƙaramin na’urar “maɓalli” galibi ana amfani da ita a cikin masu ƙididdigar hannu, ƙamus na lantarki, da sarrafa nesa na wasu kayan aikin gida. Ana kiranta “membrane switch”.
14. fina -finan polyester
Ana magana da shi azaman takardar PET, samfurin DuPont na kowa shine fina -finan Mylar, wanda abu ne mai ƙarfin juriya na lantarki. A cikin masana’antar hukumar kewaye, madaidaicin kariya mai kariya a saman hoton fim ɗin busasshen hoto da murfin tabbataccen siyarwa a saman FPC fina -finan PET ne, kuma ana iya amfani da su azaman substrate na azurfa da aka buga da’irar fim. A cikin wasu masana’antu, ana kuma iya amfani da su azaman murfin kebul, masu juyawa, murɗa ko adana tubular ICs da yawa.
15. Polyimide (PI) polyamide
Kyakkyawan resin polymerized ta bismaleimide da aromaticdiamine. An san shi da suna kerimid 601, samfur mai ruwan hoda wanda kamfanin Faransa “Rhone Poulenc” ya ƙaddamar. DuPont ya sanya shi cikin takardar da ake kira Kapton. Wannan farantin pi yana da kyakkyawan juriya da juriya na lantarki. Ba kawai muhimmin kayan albarkatun ƙasa ba ne don FPC da tab, amma kuma muhimmin farantin don katako mai ƙarfi na soja da babban kwamfyutoci. Babban fassarar wannan kayan shine “polyamide”.
16. Reel to reel interlocking aiki
Za’a iya samar da wasu sassan lantarki da abubuwan haɗin gwiwa ta hanyar juyawa da jujjuyawar reel (diski), kamar shafin, ginshiƙi na IC, wasu allon sassauƙa (FPC), da dai sauransu ana iya amfani da sauƙaƙe na janyewa da dawo da reel. kammala aikin su na atomatik na kan layi, don adana lokaci da farashin aiki na aikin yanki ɗaya.