Yadda za a magance matsalar allon allo na PCB?

gabatarwa:

Tare da saurin ci gaba na PCB masana’antu, PCB sannu a hankali yana motsawa zuwa jagorancin babban madaidaicin layi mai kyau, ƙaramin buɗewa, rabo mai girma (6: 1-10: 1). Buƙatar jan ƙarfe shine 20-25um, da nisan layin DF ≤4mil. Gabaɗaya, kamfanonin PCB suna da matsalar zaɓar fim ɗin ƙulli. Shirye-shiryen fim zai haifar da ɗan gajeren gajere, yana shafar yawan amfanin PCB guda ɗaya ta hanyar binciken AOI, shirin fim mai mahimmanci ko maki ba za a iya gyara kai tsaye wanda ke haifar da ɓarna ba.

ipcb

Hoto mai hoto na matsalar shirin fim ɗin electroplating mai hoto:

Yadda za a magance matsalar allon allo na PCB

Analysis na ka’idar PCB allon clamping film

(1) Idan kaurin tagulla na layin electroplating mai hoto ya fi kaurin busasshen fim, zai haifar da matse fim. (The bushe fim kauri daga janar factory PCB ne 1.4mil)

(2) If the thickness of copper and tin on graphic electroplating line exceeds the thickness of dry film, film clip may be caused.

Binciken fim na PCB

1. Sauki don yanke hotuna da hotuna na allon fim

Yadda za a magance matsalar allon allo na PCB?

In FIG. 3 and FIG. 4, it can be seen from the pictures of the physical plate that the circuit is relatively dense, and there is a large difference between the ratio of length and width in the engineering design and layout, and the adverse current distribution. The minimum line gap of D/F is 2.8mil (0.070mm), the smallest hole is 0.25mm, the plate thickness is 2.0mm, the aspect ratio is 8:1, and the hole copper is required to be more than 20Um. Yana cikin hukumar wahala tsari.

2. Yin nazarin dalilan da suka sa ake matsa fim

A yawa na electroplating hoto yanzu yana da girma kuma farantin jan ƙarfe yayi kauri. There is no edge strip at both ends of the fly bar, and thick film is plated in the high current area. Laifin halin yanzu na sa ya fi na farantin samarwa na gaske. Jirgin C/S da jirgin S/S suna da haɗin kai.

Shirye-shiryen faranti tare da ƙaramin tazarar mil 2.5-3.5.

Rarraba na yanzu ba uniform bane, Silinda na jan ƙarfe na dogon lokaci ba tare da tsaftace anode ba. Wurin da ba daidai ba (nau’in da ba daidai ba ko yankin farantin da bai dace ba) Lokacin kariyar yanzu na hukumar PCB a cikin silinda na jan karfe ya yi tsayi sosai.

 Tsarin shimfidar aikin ba mai ma’ana bane, ingantaccen yanki na lantarki na zane -zanen aikin ba daidai bane, da dai sauransu. PCB board line gap is too small, difficult board line graphics special easy clip film.

Ingantaccen tsari na inganta shirin fim

1. rage yawan jadawalin na yanzu, dacewar dacewar lokacin jan ƙarfe.

2. Ƙara farantin ƙarfe na farantin farantin yadda ya dace, rage faɗin jan ƙarfe na jadawalin yadda ya dace, kuma in mun gwada rage kaurin jan ƙarfe na jadawali.

3. An canza kaurin tagulla na kasan farantin daga 0.5OZ zuwa 1/3oz kashin jan karfe. Faɗin farantin ƙarfe na farantin yana ƙaruwa da kusan 10Um don rage girman jadawali na yanzu da faɗin jan ƙarfe na jadawali.

4. Don tazarar allon <4mil sayan 1.8-2.0mil bushewar gwajin gwajin fim.

5. Sauran tsare -tsaren kamar gyaran ƙirar saiti, gyaran diyya, tsabtace layi, yanke zobe da PAD suma suna iya rage samar da shirin fim.

6. Hanyar sarrafa wutar lantarki ta farantin fim tare da ƙaramin rata da shirin sauƙi

1. FA: Da farko gwada guntun tsattsarkan gefuna a ƙarshen kowane katako. Bayan kauri na jan ƙarfe, faɗin layin/nisan layin da rashin isasshen ƙwarewa sun cancanta, gama etching allon flobar kuma wuce binciken AOI.

2. Fim ɗin faduwa: don farantin tare da layin D/F <4mil, yakamata a daidaita saurin lalata fim ɗin a hankali.

3. Kwarewar ma’aikatan FA: kula da kima mai yawa na yanzu lokacin da ake nuna fitowar farantin tare da fim ɗin sauƙi. Gabaɗaya, mafi ƙarancin rata layin farantin ƙasa da 3.5mil (0.088mm), kuma ana sarrafa ƙarfin jan ƙarfe na yanzu a cikin AS 12ASF, wanda ba shi da sauƙi don samar da fim ɗin faifai. Baya ga zane -zanen layi musamman allon wuya kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Yadda za a magance matsalar allon allo na PCB

Mafi ƙarancin gibin D/F na wannan allon hoto shine 2.5mil (0.063mm). A ƙarƙashin yanayin daidaiton daidaiton layin wutar lantarki, ana ba da shawarar yin amfani da density 10ASF gwajin yawa na yanzu FA.

Yadda za a magance matsalar allon allo na PCB?

Mafi ƙarancin rata na layin hoto mai hoto D/F shine 2.5mil (0.063mm), tare da ƙarin layuka masu zaman kansu da rarrabuwa mara daidaituwa, ba zai iya guje wa ƙaddarar shirin fim a ƙarƙashin yanayin daidaiton daidaiton layin lantarki na manyan masana’antun ba. Yawan ƙarfin jan ƙarfe mai ɗaukar hoto shine 14.5ASF*mintuna 65 don samar da shirin fim, ana ba da shawarar cewa jadawalin ƙarfin wutar lantarki shine test 11ASF gwajin FA.

Kwarewar mutum da taƙaitaccen bayani

Na tsunduma cikin ƙwarewar aiwatar da PCB tsawon shekaru da yawa, a zahiri kowane masana’anta na PCB da ke yin katako tare da ƙaramin rata na layin za su sami matsalar matsa fim, bambancin shine kowace masana’anta tana da rabe -raben matsala mara kyau na fim, wasu kamfanoni ba su da yawa. Matsalar murƙushe fim, wasu kamfanoni suna da ƙarin matsalar matsa fim. The following factors are analyzed:

1. kowane kamfani na tsarin tsarin PCB daban daban, wahalar aiwatar da PCB daban ne.

2. Kowane kamfani yana da hanyoyin gudanarwa daban -daban da hanyoyi.

3. daga hangen nesa na nazarin shekaru da yawa na ƙwarewar tarawa, zuwa ƙaramin farantin dole ne ya kula da rata na layin farko na iya amfani da ƙaramin yawa na yanzu kuma ya dace don ƙara lokacin jan ƙarfe, umarnin na yanzu bisa ga ana amfani da ƙwarewar yawa na yanzu da farantin tagulla don tantance lokaci mai kyau, kula da hanyar farantin da hanyar aiki, wanda aka yi niyya akan mafi ƙarancin layin daga faranti mil 4 ko ƙasa da haka, gwada tashi jirgin hukumar FA dole ne ta duba AOI ba tare da capsule, A lokaci guda, shi ma yana taka rawa wajen kula da inganci da rigakafin, ta yadda yuwuwar samar da shirin fim a cikin yawan taro zai kasance kaɗan.

A ganina, ingancin PCB mai kyau yana buƙatar ƙwarewa da ƙwarewa ba kawai, har ma da ingantattun hanyoyin. Hakanan ya dogara da kisa na mutane a sashen samarwa.

Zaɓin ƙirar hoto ya bambanta da duk zaɓin farantin farantin, babban banbancin ya ta’allaka ne a cikin zane -zanen layi na nau’ikan farantin electroplating daban -daban, wasu zane -zanen layin kansu da kansu ba a rarraba su ba, ban da faɗin layin mai kyau da nisa, akwai kaɗan, ‘yan layin da aka ware, ramuka masu zaman kansu kowane nau’in zane na layi na musamman. Don haka, marubucin ya fi karkata ga yin amfani da ƙwarewar FA (alamar yanzu) don warware ko hana matsalar fim mai kauri. Yanayin aikin haɓaka ƙarami ne, mai sauri da inganci, kuma tasirin rigakafin a bayyane yake.