Taƙaitaccen ƙwarewar ƙirar zane na PCB

Kwamitin PCB Takaitaccen ƙwarewar zane:

(1): Lokacin zana zane -zane, bayanin fil dole ne yayi amfani da NET na cibiyar sadarwa maimakon rubutu, in ba haka ba za a sami matsaloli yayin jagorantar ƙirar PCB.

(2): Lokacin zana zane -zane, dole ne mu sanya duk abubuwan da aka haɗa su da marufi, in ba haka ba ba za mu sami abubuwan ba yayin jagorantar PCB.

ipcb

Wasu abubuwan da ba za a iya samu ba a cikin ɗakin karatu shine zana nasu, a zahiri, yana da kyau a zana nasu, a ƙarshe suna da ɗakin karatu, hakan ya dace. Don SUNA MAGANA, fara FILE/SABO – zaɓi SCH LIB – don shigar da ɗakin ɗakunan gyara.

Shafin fakitin kayan aiki iri ɗaya ne da wannan, amma zaɓi PCB LIB, kuma iyakar ɓangaren yana cikin TOPOverlay Layer, wanda yake rawaya.

(3) Don sake suna abubuwa kamar yadda aka tsara, zaɓi TOOLS – da SANAR da bayanin ANNOTATE kuma zaɓi tsari

(4): kafin juyawa zuwa PCB, don samar da rahotanni, galibi teburin cibiyar sadarwa zaɓi DESIGN DESIGN – “Creat Netlist don ƙirƙirar teburin cibiyar sadarwa

(5): Akwai kuma duba dokokin wutar lantarki: zaɓi TOOLS ->>; ERC

(6): Sannan ana iya samar da PCB. Idan akwai wani kuskure a cikin tsari na tsararraki, dole ne a canza tsarin ƙirar daidai kuma a sake sarrafa ta cikin PCB

(7): PCB dole ne ya fara mataki da kyau, yakamata ya sanya layin a takaice kamar yadda zai yiwu, kamar ramuka kaɗan.

(8): Dokokin ƙira kafin zana layi: Kayan aiki – Dokokin ƙira, RouTIng Constrain GAP 10 ko 12, RouTIng VIA STYLE saita rami, matsakaicin diamita na waje, ƙaramin diamita na waje, matsakaicin diamita na ciki, Girman ƙananan diamita na ciki. Ƙuntataccen Nisa ya saita layin Nisa, Max da min

(9): Girman layin zane gabaɗaya shine 12MIL, da’irar samar da wutar lantarki da waya ta ƙasa shine 120 ko 100, ƙarfin wutar lantarki da filin fim ɗin shine 50 ko 40 ko 30, waya mai kristal yakamata yayi kauri, yakamata a sanya shi gaba zuwa microcomputer guntu guda ɗaya, layin jama’a yakamata yayi kauri, layin nesa yakamata yayi kauri, layin ba zai iya juyawa Angle na dama yakamata ya zama digiri 45 ba, wutar lantarki da ƙasa da sauran alamomi dole ne a yiwa alama a TOPLAY. Kebul na debugging mai dacewa.

Idan kun ga zane bai yi daidai ba, dole ne ku fara canza tsarin ƙira, sannan ku yi amfani da ƙirar ƙirar don maye gurbin PCB.

(10): Zaɓin ƙasa na zaɓi na VIEW ana iya saita shi zuwa inch ko milimita.

(11): Domin inganta tsangwama na hukumar, yana da kyau a ƙarshe a yi amfani da jan ƙarfe, zaɓi gunkin tagulla, akwatin maganganu ya bayyana, Net OpTIon a cikin adadi don zaɓar cibiyar sadarwar da aka haɗa, da zaɓuɓɓuka biyu a ƙarƙashin yakamata a zaɓi shi, HATCHING STYLE, zaɓi nau’in murfin jan ƙarfe, wannan bazuwar. GRID SIZE shine sarari tsakanin maki GRID na jan ƙarfe, kuma yakamata TRACK WIDTH yayi daidai da layin WIDTH na PCB ɗin mu. Ana iya zaɓar LOCKPrimiTIves, sauran abubuwa biyu kuma ana iya yin su gwargwadon zane.