Yadda ake hanzarta lokacin samarwa PCB?

Yawancin kayan aikin lantarki da aka samar da yawa a yau ana ƙera su ta amfani da fasahar dutsen saman ko SMT, kamar yadda ake kiranta. Ba tare da dalili ba! Baya ga samar da wasu fa’idodi da yawa, SMT PCB na iya tafiya mai nisa a cikin hanzarin sauƙaƙe samar da PCB.

ipcb

Fasahar hawa dutse

Fasahar Dutsen Fasaha na Farko (SMT) Manufar masana’antar ta rami ta ci gaba da samar da ingantattun ci gaba. Ta amfani da SMT, PCB baya buƙatar a haƙa shi. Maimakon haka, abin da suke yi shi ne suna amfani da manna mai siyarwa. Bugu da ƙari don ƙara saurin sauri, wannan yana sauƙaƙa aikin sosai. Duk da abubuwan da aka saka na SMT ba su da ƙarfin hawa ta rami, suna ba da wasu fa’idodi da yawa don daidaita wannan matsalar.

Fasahar hawa ta saman yana tafiya ta matakai 5 kamar haka: 1. Samar da PCB – Wannan shine mataki na 2 inda PCB a zahiri ke samar da gidajen abinci na siyarwa. An saka mai siyar da kayan a jikin kushin, yana ba da damar a gyara ɓangaren zuwa allon da’irar 3. Tare da taimakon injin, ana sanya abubuwan da aka gyara akan madaidaitan gidajen abinci. Gasa PCB don taurara mai siyarwa 5. Duba abubuwan da aka kammala

Bambance-bambance tsakanin SMT da rami sun haɗa da:

Ana warware matsalar sarari da yawa a cikin shigar rami ta hanyar amfani da fasahar saman. SMT kuma yana ba da sassauƙar ƙira saboda yana ba masu zanen PCB ‘yanci don ƙirƙirar da’irori masu sadaukarwa. Girman ƙaramin ɓangaren yana nufin cewa ƙarin abubuwan haɗin zasu iya dacewa akan allo ɗaya kuma ana buƙatar ƙarancin allon.

Abubuwan da ke cikin shigarwar SMT ba su da jagora. Gajarta tsawon gubar dutsen saman, ƙananan jinkirin yaduwa da ƙananan amo.

Gwargwadon abubuwan da aka gyara ta kowane yanki naúrar ya fi girma saboda yana ba da damar saka kayan a ɓangarorin biyu.

Ya dace da samar da taro, don haka rage farashin.

Ragewa a cikin girman yana ƙara saurin kewaye. Wannan a zahiri shine ɗayan manyan dalilan da yawancin masana’antun ke zaɓar wannan hanyar.

Ƙarfin farfajiyar murɗaɗɗen mai siyarwa yana jawo kashi cikin daidaitawa da kushin. Wannan bi da bi yana gyara kowane ƙananan kurakurai waɗanda wataƙila sun faru a cikin jeri.

SMT ya tabbatar da zama mafi daidaituwa a cikin yanayin girgiza ko babban girgiza.

Sassan SMT galibi suna da tsada fiye da irin waɗannan sassan ramin.

Mai mahimmanci, SMT na iya rage lokutan samarwa sosai saboda ba a buƙatar hakowa. Bugu da ƙari, ana iya sanya abubuwan SMT a ƙimar dubban awa, idan aka kwatanta da ƙasa da dubu ta hanyar shigar rami. Wannan, yana haifar da samfuran da ake ƙera su cikin saurin da ake so, wanda ke ƙara rage lokaci zuwa kasuwa. Idan kuna tunanin hanzarta lokutan samarwa PCB, SMT shine amsar a bayyane. Ta hanyar amfani da kayan ƙira da ƙera kayan masarufi (DFM), buƙatar sake yin aiki da sake fasalin hanyoyin kewayawa yana raguwa sosai, yana ƙara haɓaka sauri da yuwuwar ƙirar ƙira.

Duk wannan ba shine a ce SMT ba shi da rashi na asali. SMT na iya zama abin dogaro idan aka yi amfani da shi azaman hanyar haɗewa kawai don ɓangarorin da ke fuskantar mahimmancin injin. Ba za a iya shigar da abubuwan da ke haifar da ɗimbin yawa na zafi ko tsayayya da manyan kayan lantarki ba ta amfani da SMT. Wannan shi ne saboda solder iya narke a high yanayin zafi. Sabili da haka, shigar da rami na iya ci gaba da amfani da shi a lokutan da keɓaɓɓun injiniyoyi, lantarki, da abubuwan da ke haifar da zafi ke haifar da SMT mara inganci. Bugu da ƙari, SMT bai dace da ƙirar samfuran ba saboda ƙila za a buƙaci a ƙara ko a maye gurbin su a lokacin ƙirar samfuran, kuma manyan ƙungiyoyin ƙila na da wahalar tallafawa.

Yi amfani da SMT

Tare da fa’idodi masu ƙarfi da SMT ke bayarwa, abin mamaki ne cewa sun zama ƙirar ƙirar yau da kullun da ƙimar masana’antu. Ainihin ana iya amfani dasu a kowane yanayi inda ake buƙatar babban dogaro da PCBS mai ƙarfi.