M PCB da m PCB bambanci

Dukansu m da m buga allon allon (PCBS) ana amfani da su don haɗa abubuwan haɗin lantarki a cikin nau’ikan mabukaci da marasa amfani. Kamar yadda sunan ya nuna, PCB mai tsauri itace allon kewaye da aka gina akan madaidaicin tushe mai ƙarfi wanda ba za a iya lanƙwasawa ba, yayin da aka gina PCB mai sassauƙa (wanda kuma aka sani da madaidaiciyar madaidaiciya) akan madaidaicin tushe wanda zai iya lanƙwasa, murɗawa, da ninka.

Kodayake PCBS na gargajiya da sassauƙa suna aiki da manufa ɗaya, yana da mahimmanci a lura cewa akwai bambance -bambance da yawa tsakanin su. M da’ira ba kawai lanƙwasa PCBS; ana kera su daban da PCBS masu tsauri kuma suna da fa’idodi da rashin aikin yi iri -iri. Ƙara koyo game da PCBS marasa ƙarfi da sassauƙa.

ipcb

Menene banbanci tsakanin PCB mai tsauri da madaidaiciyar da’ira?

Rigid PCBS, galibi ana kiranta PCBS, shine abin da yawancin mutane ke tunanin lokacin da suke tunanin allon kewaye. Waɗannan faranti suna haɗa abubuwan haɗin wutar lantarki ta amfani da ramukan gudanarwa da sauran abubuwan haɗin da aka shirya akan madaidaicin mara motsi. A kan allon madaidaiciyar madaidaiciya, madaidaicin madaidaicin yawanci yana ƙunshe da gilashi wanda ke haɓaka ƙarfin jirgin kuma yana ba shi ƙarfi da taurin kai. M m kewaye hukumar samar da kyau goyon baya ga taro da kuma bayar da kyau thermal juriya.

Wannan nau’in allon kewaya yana amfani da madaidaicin madaidaiciya, kamar polyimide, kodayake PCBS masu sassaucin ra’ayi suna da alamomin gudanarwa akan madaidaicin da ba shi da inganci. Tushen mai sassauƙa yana ba da damar madaidaiciyar madaidaiciya don tsayayya da girgiza, watsa zafi da ninka cikin sifofi daban -daban. Saboda fa’idodin tsarin sa, ana ƙara amfani da da’irori masu sauƙi a cikin ƙaramin samfuran lantarki.

Bugu da ƙari ga kayan aiki da tsayayyen Layer tushe, manyan bambance -bambance tsakanin PCB da madaidaicin kewaye sun haɗa da:

Kayan aiki: Domin da’irori masu sassauƙa dole ne a lanƙwasa, masana’antun na iya amfani da jan ƙarfe mai taushi mai taushi maimakon jan ƙarfe.

L Manufacturing: Masu kera PCB masu sassaucin ra’ayi ba sa amfani da finafinan toshe mai siyarwa, amma a maimakon haka suna amfani da tsarin da ake kira mai rufi, ko mai rufi, don kare fallasar kewaye na PCB mai sassauci.

Kudin na yau da kullun: Da’irori masu sassauƙa sun fi tsada fiye da allon katako. Amma saboda ana iya shigar da allunan sassauƙa a cikin matsattsun Spaces, injiniyoyi na iya rage girman samfuran su, ta haka suna adana kuɗi a kaikaice.

Yadda za a zaɓi tsakanin PCB mai ƙarfi da sassauƙa

Za a iya amfani da katako mai ƙarfi da sassauƙa a cikin samfura daban -daban, kodayake wasu aikace -aikacen na iya fa’ida fiye da nau’in jirgi ɗaya. Misali, PCBS masu tsauri suna da ma’ana a cikin manyan samfura (kamar TVs da kwamfutocin tebur), yayin da ƙarin samfuran samfuran (kamar wayoyin hannu da fasahar wearable) suna buƙatar madaidaiciyar madaidaiciya.

Lokacin zaɓar tsakanin PCB mai tsauri da PCB mai sassauƙa, yi la’akari da buƙatun aikace -aikacen ku, nau’in kwamitin da aka fi so na masana’antu, da tasirin amfani da nau’in ɗaya ko ɗayan wanda zai iya zama riba.