Menene wasu kayan aikin ƙirar PCB masu fa’ida waɗanda suka cancanci gwadawa

Don ƙarin fahimtar waɗanne sifofi masu mahimmanci, bari in gaya muku abin da na samo mafi amfani a ciki PCB kayan aikin zane. Ina amfani da sigar AltiumDesigner 18, cikakkiyar mafita ta dandamalin ƙirar PCB wanda zai iya ɗaukar ƙirar ku daga ƙira har zuwa shimfidar PCB.

Altium kayan aiki ne mai wadataccen fasali tare da wasu mahimman fasalulluka waɗanda ke taimaka mini in sami ƙarin fa’ida. Duk wani mai amfani da Altium zai gamsu da ƙarfin sa azaman software na ƙirar CAD kuma ya san yadda yakamata ya zama kyakkyawan misali lokacin saka hannun jari a cikin kayan aikin ƙirar PCB.

Haɗin yanayin ƙirar ƙira don kayan aiki

Ofaya daga cikin mahimman maɓallan nasara ga kowane software na ƙirar PCB shine ikon yin aiki tare da wasu kayan aikin. Yana iya ɗaukar lokaci da ƙoƙari mai yawa don tilasta kayan aiki daban -daban don yin magana da juna a cikin shirin CAD. On the other hand, tools designed to work together will save you a lot of trouble. Wani abu mai sauƙi kamar samun sauƙin amfani da ke dubawa don samun tsarin fayil mai jituwa, kamar fayilolin DWG, zai taimaka.

If the design system consists of tools that were not originally created that must be linked or translated, this adds time and complexity to the process. Kowane kayan aiki na iya amfani da bayanan ƙirar sa a cikin ƙirar kayan sa, jerin abubuwan yanar gizo, tsarin fayil, da sauransu, kuma duk waɗannan kayan aikin dole ne a haɗa su da wasu kayan aikin ta wata hanya. Game da kayan aiki daga tsarin daban -daban, matsalar na iya zama mafi muni. You may see a misunderstanding of the data, or you may even discard some data completely during transmission and transformation.

An ƙirƙira Altium daga karce kuma yana iya aiki tare ta hanyar yanayin ƙirar haɗin gwiwa. Ko kuna aiki akan tsari ko shimfidawa, kuna aiki tare da ƙirar ƙira ɗaya. The data you process from the component at the start of your design will be the same as the data model you completed your design with.

Umurnin tattara tsari da umurnin shigo da layout a Altium

Wannan misalin shine don daidaita tsarin aiki tare da layout. Babu nettables don ƙirƙirar ko amfani. Kamar yadda aka nuna a sama, kawai kuna tattara tsarin don tabbatar da cewa ya shirya don shimfidawa, sannan ku shigo da wannan bayanan cikin shimfidar. Once the import is complete, Altium will provide you with a synchronous report, as shown below.

Completed synchronization report

Yin amfani da yanayin ƙirar haɗin gwiwa na Altium, aiki tsakanin kayan aiki tsari ne mai sauƙaƙa. Aiki tare da kayan aiki zuwa kayan aiki, zaɓin giciye, da jujjuyawar halitta an ƙera su cikin ayyukan aiki, maimakon tilasta tilasta yin aiki da ayyukan waɗannan shirye-shiryen daban-daban. A cikin adadi da ke ƙasa, zaku iya ganin shimfida da tsarin buɗe tare a cikin taga zaman. Hakanan zaka iya ganin wani kayan aiki a buɗe; Za mu tattauna ActiveBOM® a ƙasa.

Yawancin kayan aikin da ke aiki tare a cikin yanayin ƙirar haɗin gwiwa na Altium

Dandalin haɗin kai don sauƙaƙe haɗin gwiwar kayan aiki

Wani muhimmin fasali don nema a cikin tsarin ƙirar PCB shine adadin kayan aiki da damar da tsarin ke ba ku. For Altium, you can use a wide variety of tools, and because of the unified design environment, you can easily use different tools throughout the design cycle. For example, you can see a tool called Active BOM with schematics and layout in the figure above. You can easily add this tool to your current design by simply adding an Active BOM document, as shown below.

Yanayin ƙirar haɗin gwiwa na Altium yana sauƙaƙe buɗe ƙarin kayan aiki

Using Active BOM in your design provides another portal to your design data. Kuna iya amfani da bayanan ɓangaren kai tsaye kuma ku zaɓi zaɓaɓɓun wakilan da aka jera a cikin tsari da shimfida. Bugu da ƙari, BOM mai aiki yana ba ku haɗin haɗin girgije don ku sami bayanai na ainihi game da abubuwan da aka haɗa, kamar farashin yanzu da samuwa. Amfani da BOM Mai Aiki yana ba da damar gudanar da ƙira mafi kyau, kuma kowane canje -canjen da kuke yi ana nunawa a cikin tsari da shimfida a cikin yanayin ƙirar haɗin kai.

BOM mai aiki shine ɗayan kayan aikin da yawa da zaku iya amfani dasu a Altium a wurin aiki. There is a simulator and signal integrity tool as well as distribution network to help you design circuits. Hakanan kuna da Draftsman®, kayan aikin tsara zane na atomatik da sarrafa sigar da fayilolin sarrafa kayan aiki don taimaka muku samun samfuran ku kafin lokaci. In the figure below, you can see some of these tools open in the same session in the same design.

< Small & gt; Altium offers you a wealth of design tools

Samun dama ga kayan aiki daban -daban, shirye -shirye, samfura, da ayyuka daban -daban sune mahimmin mahimmanci don tantance wane kayan aikin ƙirar shine mafi kyawun saka hannun jari a gare ku.

Kayan aiki masu ƙarfi masu ƙima har zuwa farashin software CAD

Wani muhimmin mahimmanci yayin bincika tsarin CAD shine ko kayan aikin da kuka zaɓa yana da iko da sassauci don biyan buƙatun ƙirar ku yanzu da nan gaba. One thing PCB designers have been looking for is next-generation routing tools to help them reduce the time it takes to get high-quality trace routes. Altium Designer continues to improve their technology and now they have user-directed automatic features – Router, as shown below.

Hanyoyi masu aiki a cikin Altium Designer suna juyar da hanyoyin da aka zana zuwa alamun hanya

Active Route allows you to select the network you want to Route and then plot the path you want the Route to follow in the path, or “river.” When the router executes, it automatically places the trace in the area you specify. Saboda ana yin wannan duka a cikin yanayin ƙirar haɗin gwiwar Altium Designer, babu buƙatar canza fayiloli zuwa wasu kayan aikin ɓangare na uku. Active Route is part of the Altium Designer environment, and you can easily switch between it and regular interactive routes as needed. /p&gt;

Wani misali na ayyuka da sassauƙan da Altium Designer ke bayarwa shine editan ƙirar sa. Using hierarchies enables you to create channel circuits once and then copy them as needed. Wannan na iya kawo ƙarshen ceton ku lokaci mai yawa na ƙira. Hakanan yana ba ku damar mafi kyawun shimfida dabaru ta hanyar toshewar kewaye, yana sauƙaƙa ƙungiyar ƙira don amfani, kamar yadda aka nuna a cikin adadi na ƙasa, inda zaku iya ganin tubalan tashar shigarwa.

< Small & gt;

Altium Designer mai ƙarfi mai tsara dabarar ƙirar ƙira

Yana da mahimmanci a yi la’akari da aikin ƙira da kuke yi yanzu da abin da za ku yi a nan gaba yayin binciken kayan aikin ƙirar PCB don saka hannun jari. Kuna buƙatar tabbatar da cewa shirin ku na CAD yana da fasali ga masu amfani da shi, kamar ƙirar 3D da kayan aikin zane mai sauƙin gani.

Software na ƙirar PCB, kamar Altium Designer da muka yi magana a kai, yana da iko da sassauci don kula da kowane matakin ƙira da kuke buƙatar ƙirƙira. Yanayin ƙirar haɗin gwiwa na Altium Designer da duk kayan aiki daban -daban masu ƙarfi da fasalulluka waɗanda suka zo tare a sarari sun cancanta a matsayin “mafi kyawun sauƙaƙe matsin lamba.”