Hanyar sarrafa giciye ta PCB

PCB hanyar sarrafa giciye

A gefe biyu PCB jirgin, lokacin da aka haye haɗin, ana iya amfani da wayoyi masu kyau da mara kyau don warwarewa. A cikin ƙirar allon keɓaɓɓiyar gefe, wasu layin ba za a iya haɗa su ba, galibi suna amfani da wayoyin jumper, a cikin masu farawa, wayoyin jumper galibi sabani ne, doguwa da gajarta, wanda zai kawo matsala ga samarwa. Lokacin sanya wayoyin jumper, ƙarancin nau’in, mafi kyau, yawanci kawai saita 6mm, 8mm, 10mm uku, bayan wannan kewayon zai kawo rashin jin daɗi ga samarwa. Bugu da ƙari, ana iya amfani da waɗannan hanyoyin don sa wayoyin su ƙetare don cimma matsayin aikin yin tsalle.

1, Add line cross or zero ohmic resistance. An haɗa shi da waya a cikin da’irar da’irar ana kiran layin gicciye, allon da’irar guda ɗaya idan tsawon layin ba daidai ba ne zai shafi bayyanar, tsayin layin giciye da ƙananan abubuwan haɗin gwiwa (kamar juriya) daidai gwargwado. Idan shigar juriya na ohmic mai tsabta ne, don kada mutane su ji wanzuwar layin giciye.
2. Hanyar musanya na sashi. Misali, idan an haɗa haɗin giciye a jere tare da tsayayyen 18K,, yanzu an canza juriya zuwa 15K ω, kuma an saka resistor 3K at a kan giciye. Jimlar ƙimar har yanzu 18K ω, kuma an soke waya ta giciye.
3, bugu a fadin layi. Za’a iya samun fa’ida guda ɗaya da layin giciye bayan gicciye haɗin, amma farashin masana’antar bugawa zai zama mafi girma.
4, wayoyin labyrinth, a cikin ƙarancin dijital na sauri, don samun damar yin waya a saman allo ɗaya, na iya amfani da hanyar wayoyin labyrinth sau da yawa a cikin ramin rami guda biyu yana da kusanci tsakanin jigilar haɗin gwiwa mai siyarwa. Saboda girman layi mai yawa da faffadar layin layi, ana buƙatar rabon hukumar kewaye ya zama babba.