Bambanci tsakanin PCBA da PCB

PCB wanda aka fassara zuwa Sinanci ana kiransa da’irar da’irar bugawa, saboda ana yin ta ne ta bugun lantarki, wanda ake kira da “bugu”. PCB muhimmin sashi ne na lantarki a cikin masana’antar lantarki, shine ƙungiyar goyan bayan abubuwan lantarki, shine mai ɗaukar haɗin lantarki na abubuwan lantarki. An yi amfani da PCB sosai wajen samarwa da ƙera samfuran lantarki, dalilin da yasa za a iya amfani da shi sosai.

ipcb

An taƙaita halaye na musamman na PCB kamar haka:

1, girman wayoyi yana da girma, ƙaramin girma, nauyi mai nauyi, mai dacewa da ƙaramin kayan aikin lantarki.

2, saboda zane -zane yana da maimaitawa da daidaituwa, rage wayoyi da kurakuran taro, adana kayan aiki, gyara da lokacin dubawa.

3, mai dacewa da sarrafa injiniya, kera ta atomatik, inganta haɓaka aiki da rage farashin kayan aikin lantarki.

4, ƙirar za a iya daidaita ta, ta dace don musaya.

Kwamitin Circuit Printed (PCBA) Kwamitin Circuit Printed (PCB) ne, Kwamitin Circuit Printed (SMT), da DIP plug-in (DIP). Lura: SMT da DIP duka hanyoyi ne na haɗa sassan akan PCB. Babban bambanci shine SMT baya buƙatar ramukan hakowa a cikin PCB. A cikin DIP, an saka PIN na ɓangaren na cikin ramin da aka riga aka haƙa.

Fasahar dutsen SMT galibi tana amfani da injin SMT don hawa wasu ƙananan sassa akan allon PCB. Tsarin samarwarsa ya haɗa da saka hannun hukumar PCB, manna solder na bugawa, shigar da injin SMT, murhun wutar walda ta baya da duba samarwa. DIP, ko “plug-in,” shi ne shigar da wani sashi a kan allon PCB, wanda shine haɗewar wani sashi a cikin hanyar toshe lokacin da ɓangaren ya fi girma kuma bai dace da fasahar hawa ba. Babban tsarin samar da shi shine: manne danko, toshe-ciki, dubawa, siyar da igiyar ruwa, sigar gogewa da yin dubawa.

Kamar yadda ake iya gani daga gabatarwar da ke sama, PCBA gabaɗaya tana nufin tsarin sarrafawa, wanda kuma ana iya fahimtar shi azaman ƙarshen da’ira. Ana iya ƙidaya PCBA kawai bayan an kammala dukkan matakai akan allon PCB. PCB wani katako ne da aka buga wanda babu komai a ciki. Gabaɗaya, PCBA itace hukumar da aka gama; PCB ba komai bane.