Yadda ake zana allon PCB a cikin yanayin ƙirar PCB

Na farko: shiri.

Wannan ya haɗa da shirya ɗakunan karatu da kayan aiki. “Don yin aiki mai kyau, dole ne ya fara kaifi na’urar sa”, don yin katako mai kyau, ban da ƙa’idar ƙira mai kyau, amma kuma ya zana da kyau. kafin PCB zane, ɗakin ɗakin karatu na SCH mai ƙira da ɗakin ɗakin karatu na PCB ya kamata a fara shirya su da farko. Ana iya amfani da ɗakunan karatu na Peotel, amma gaba ɗaya yana da wahala a sami ɗakin karatu mai dacewa, yana da kyau a yi ɗakin karatun ku gwargwadon daidaitaccen bayanin girman na’urar da aka zaɓa. Bisa ƙa’ida, fara yin ɗakin karatu na ɓangaren PCB da farko, sannan ɗakin karatu na SCH. Bukatun ɗakin karatu na ɓangaren PCB suna da girma, kai tsaye yana shafar shigowar jirgin; Bukatun ɗakin ɗakin karatu na SCH ba su da ƙima, muddin ana ba da hankali ga ma’anar sifofin fil da alaƙar da ta dace da abubuwan PCB. PS: Lura da ɓoye ɓoye a cikin daidaitaccen ɗakin karatu. Sannan ƙirar ƙira ce, a shirye take don yin ƙirar PCB.

ipcb

Na biyu: Tsarin tsarin PCB.

A cikin wannan matakin, gwargwadon girman allon kewaye da sakawa na inji, ana zana saman allon PCB a cikin yanayin ƙirar PCB, kuma ana haɗa masu haɗa maɓallai/maɓallai, ramukan dunƙule, ramukan taro da sauransu gwargwadon buƙatun matsayi. Kuma yi la’akari sosai da ƙayyade yankin wayoyi da yankin da ba a haɗa shi ba (kamar yawan ramin dunƙule a kusa da yankin da ba a haɗa shi ba).

Na uku: PCB layout. Layout shine ainihin sanya na’urori akan allon. A wannan lokacin, idan duk aikin shirye-shiryen da aka ambata a sama an yi shi, zaku iya ƙirƙirar Design- CreateNetlist akan ƙira, sannan ku shigo da teburin tebur Design- LoadNets akan hoton PCB. Dubi hubbub na na’urar gaba ɗaya, tsakanin fil da haɗin haɗin kai tsaye. Sannan zaku iya shimfida na’urar. Ana aiwatar da shimfidawa gaba ɗaya bisa ga ƙa’idodi masu zuwa:

Yadda ake zana allon PCB a cikin yanayin ƙirar PCB

(1). Dangane da aikin wutar lantarki mai dacewa, gaba ɗaya an raba shi zuwa: yanki na dijital (wato, tsoron tsangwama, da tsangwama), yankin da’irar analog

(tsoron tsangwama), yankin fitar da wutar lantarki (tushen kutse);

(2). Kammala aikin guda ɗaya na kewaye, yakamata a sanya shi kusa, kuma a daidaita abubuwan don tabbatar da haɗin mafi sauƙi; A lokaci guda, daidaita matsayin dangi tsakanin tubalan aiki don sanya haɗin tsakanin tubalan aikin ya zama mafi daidaituwa.