Ingantaccen tsarin PCB yakamata ya fara daga waɗancan fannoni da yawa

PCB sune tushen duk kayan aikin wutar lantarki da ke kewaye da mu – daga kayan wasa na yara zuwa kayan girki zuwa wayoyin hannu da kuke iya amfani da su yayin karanta wannan. Don yin aiki, duk waɗannan ayyukan suna dogara ne akan PCB mai aiki ko allon kewaye.

Ko kai ƙwararren injiniya ne ko mai ƙirƙira a gida, wataƙila kun tsara PCB wanda ya kasa saboda gajeriyar kewaye ko abubuwan ƙonawa. Tsarin PCB yana da sarkakiya sosai, kuma gwaji da kuskure ba shi kaɗai ba ne. Haɓaka waɗannan shimfidu na PCB ta hanyar duban waɗannan nasihun don mafi kyawun aikin PCB don guje wa wasu darussan masu wahala.

ipcb

bincike

Kafin ku fara yin shirye -shirye don PCB na gaba, ku ɗan dakata don yin la’akari. Shin burin ku shine inganta allon yanzu? Shin kuna mafarkin sabon ra’ayi gaba ɗaya? Ko menene dalilin, tabbatar cewa kun fahimci burin ƙarshe kuma bincika ko akwai samfuran jirgi na yanzu waɗanda zaku iya amfani da su. Wannan aikin na gaba zai iya ceton ku lokaci mai yawa kuma ku guji sake haɓaka motar idan mafita ta riga ta kasance. Hakanan zaku guji maimaita kurakurai yayin zayyana shimfidar PCB.

Ƙirƙiri Tsarin Hanya

Da zarar kun gano sakamakon da kuke son cimmawa, lokaci yayi da za ku canza ra’ayin ku zuwa wani abu na zahiri. Fara da zanen hannu don zana allon da’irar. Ta wannan hanyar, zaku iya duba tsarin kuma ku sami kowane kurakurai kafin ƙara sarkakiyar fasaha. Hakanan kuna iya samun abokan aiki ko wasu masu sha’awar PCB su sake nazarin ra’ayoyin tsarin allon ku don shigarwa kafin ƙirƙirar ƙirar ƙira.

Sanya

Sanya abubuwan a matakin ƙira yana da mahimmanci ga yuwuwar PCB. Gabaɗaya, kun fara sanya mahimman abubuwan farko, sannan kuyi aiki akan kowane salo ko ƙari daga can. Ka tuna, ba kwa son cunkoson PCB. Abubuwan da aka gyara da kayan aiki masu aiki waɗanda aka sanya kusa da juna na iya haifar da yanayin zafi. PCB overheating na iya haifar da abubuwan ƙonawa kuma ƙarshe yana haifar da gazawar PCB.

Hakanan kuna buƙatar tuntuɓar masana’anta kuma gudanar da duba doka yayin aiwatar da ƙira don ganin idan akwai ƙuntatawa wurin sanyawa. Gabaɗaya, kuna son aƙalla mil mil 100 na sarari tsakanin kowane sashi da gefen PCB. Hakanan kuna son rarrabewa daidai da tsara abubuwan haɗin gwiwa don irin abubuwan da aka gyara su kasance masu daidaituwa ta hanya ɗaya gwargwadon iko.

da kwatance

Lokacin tsarawa da zayyana shimfidar PCB, kuna buƙatar la’akari da zaɓuɓɓukan wayoyi daban -daban da bayanai. A kan PCB da aka gama, wayoyin waya waya ce ta jan ƙarfe tare da allon kore, wanda ake amfani da shi don nuna halin yanzu tsakanin abubuwan. Dokar babban yatsa ita ce kiyaye tazarar hanya tsakanin abubuwa a takaice da kai tsaye. Hakanan kuna son tabbatar da cewa wayoyin ku suna da fa’ida sosai don kula da yanayin zafi a cikin da’ira. Idan cikin shakku game da zafin zafi na PCB, koyaushe kuna iya ƙara ramuka ko ramuka don jagorantar wutar lantarki zuwa wancan gefen PCB.

Lambar Layer

Godiya ga haɓakar fahimtar kimiyya game da wutar lantarki da da’irori, yanzu muna iya kera PCBS mai yawa. Ƙarin yadudduka akan tsarin PCB, mafi rikitarwa kewaya. Ƙarin yadudduka suna ba ku damar ƙara ƙarin abubuwan haɗin gwiwa, galibi tare da haɗin kai mafi girma.

PCBS masu yawa suna bayyana a cikin kayan aikin lantarki da suka fi rikitarwa, amma idan kun ga cewa shimfidar PCB tana cika cunkoso, wannan na iya zama kyakkyawan mafita ga matsalar. Abubuwan ƙirar PCB masu yawa suna buƙatar farashi mafi girma, amma Circuits na ci gaba yana ba da kyawawan yarjejeniyoyi akan masana’antar PCB mai Layuka biyu da huɗu.

PCB manufacturer

Kun yi aiki tuƙuru da ƙoƙari wajen ƙera PCB ɗin ku, don haka ku tabbata kun zaɓi masana’anta waɗanda za su iya sa tsare -tsaren ku su yi aiki. Kamfanoni daban -daban na PCB suna amfani da hanyoyin masana’antu daban -daban kuma suna amfani da abubuwan haɗin daban daban. Zai zama abin kunya don samun shimfidar PCB mai ban mamaki, kawai don karɓar samfuran da ba su da kyau ko kuma suna da abubuwan da ba daidai ba. Zaɓin mai ƙera da ke amfani da fasahar dutsen saman shine mafi kyawun fare, kuma daidai yake wakiltar tsarin PCB ɗin ku. Wannan hanyar masana’antu galibi ana sarrafa ta ta atomatik kuma tana rage haɗarin kuskuren ɗan adam lokacin ƙirƙirar PCBS na zahiri.

Ƙirƙiri samfuri

Yin odar samfuri abu ne mai kyau koda kuwa kuna da kwarin gwiwa 100% a cikin PCB. Ko da masana sun san cewa da zarar kun ga yadda samfuri ke aiki a cikin aikace -aikacen da aka bayar, ƙila ku so ku canza ƙirar PCB ɗin ku. Bayan gwada samfur ɗin, zaku iya komawa kan allon zane kuma sabunta tsarin PCB don mafi kyawun fitarwa.