M PCB tsarin da rufi bayani

BB mai canza launin P, mai launi, wanda aka fi sani da Lankwasa PCB, ya ƙunshi fim ɗin polyimide mai ruɓewa da tsarin da’irar da aka buga. Polyimides insulators ne, don haka hanyar za a iya kammala ta kawai idan tsarin kewaya yana gudana. Kamar “abin rufe fuska” na PCB mai tsauri, PCB mai sassauƙa an rufe shi da “rufi” mai kauri wanda ke hana kewaye daga kowane tsangwama na lantarki. Flex PCB yanzu ya zama ruwan dare a cikin wayoyin salula da aikace -aikacen likita, musamman lokacin da ke fuskantar mawuyacin yanayin canjin zafin jiki yayin da suke da sassauƙa.

ipcb

PCBS masu sassaucin ra’ayi ana ɗaukarsu “masu sassauƙa” saboda dalilai da yawa. Mafi bayyane shine cewa za a iya daidaita kewayarsu don dacewa da samfurin da kansa. Wannan yana da fa’ida musamman idan yazo ga sigogi kamar dorewa, dorewa, ƙarancin nauyi da sassauci. Allon da’irar gargajiya ba za su iya cika ƙa’idodi iri ɗaya na dorewa, ƙanƙanuwa da inganci ba.

Allon katako mai sassauƙa ya fi gaban allon katako na gargajiya idan aka zo ga iyakancewar samfur. Misali, amfani da PCB mai sassauci maimakon mai tsauri zai iya rage girman samfurin. Ana iya lanƙwasa su da jujjuya su don daidaitawa zuwa ainihin samfurin. Duk samfuran za a iya sanya su da sauƙi ta amfani da abubuwan da aka gyara kamar madaidaici da nauyi. However, flexible plates are not completely flexible. Waɗannan PCBS suna da wasu yankuna masu tsauri, amma galibi ana ɗora kewaye akan sassa masu sassauƙa, don haka ana iya daidaita shi gwargwadon samfurin. Rike tsayayyun sassan da aka yi amfani da su don tallafin kayan don haka an kiyaye shi zuwa matakin mafi ƙasƙanci.

1. Ginin:

Ana iya gina PCB mai sassauƙa wanda zai iya dacewa da taurin sa ta hanyoyi daban -daban. Dangane da fasaha, matakin da kayan, muna rarrabasu kamar haka:

Keɓaɓɓiyar da’irar mai gefe ɗaya (SSFC) tana ƙunshe da madaidaicin madaidaicin madaidaiciya wanda ya ƙunshi ƙarfe ko polymer mai cike da ƙarfe akan fim mai sassauƙa. Yawanci polyimide yana amfani da tsarin THT (ta rami) don hawa ɓangaren, wanda ke nufin zaku iya amfani da gefe ɗaya don daidaitawa da canza sashin. PCB mai sassauƙa mai gefe ɗaya tare da ko ba tare da rufin garkuwa ba za a iya ƙera shi ta amfani da fim mai ruɓi; Koyaya, yin amfani da murfin garkuwa akan da’irar shine mafi yawan al’ada saboda yana hana kewaya da kowane EMI. The structure and insulation of a single-layer flexible PCB are explained as follows:

PCB mai sassauƙan sassaƙaƙƙun sassaƙaƙƙiyar sashi ne na PCB mai sassauƙa, ƙirar da ake samu yanzu tana da alaƙa da wata hanyar keɓaɓɓiyar masana’anta wacce ke samar da madaidaiciyar madaidaiciya tare da masu jan ƙarfe masu kauri iri -iri tare da tsawonta. Madugun ya fi siriri a cikin yankin mai sassauƙa kuma ya yi kauri a cikin yanki mai tsauri. This method involves selective etching of copper foil to obtain depth in various areas of the circuit.

Ana zana sassaƙaƙƙun dabaru na PCB don ƙirƙirar lambobin ƙarfe marasa ƙarfi don yin hakan. Ƙara daga gefe zuwa haɗin toshe. Ƙarin yankin yana sa haɗin haɗin gwiwa ya fi karko da dorewa fiye da madaidaiciyar madaidaiciya.

Multilayer PCB mai sassauƙa ya ƙunshi madaidaiciyar madaidaiciya tare da yadudduka da yawa. Waɗannan yadudduka an haɗa su da faranti. A yadudduka na PCB mai sassauƙa mai yawa ana ci gaba da laminated ta cikin ramuka. Waɗannan PCBS masu yawa suna kama da PCBS masu yawa masu yawa ban da bambancin kayan, inganci, halaye, da farashi. Hanyoyi masu sassauƙa da yawa suna da tsada fiye da takwarorinsu, amma tabbatar da inganci. Da ke ƙasa akwai hangen nesa na PCB mai ɗimbin yawa.

Iyakar sashi mai ƙarfi shine ɓangaren da ake amfani dashi don shiga. Sauran allon da’irar tana da sassauci.

2. Application:

Ana amfani da PCBS masu sassauƙa a fannoni masu zuwa:

Sau da yawa ana amfani da allon kewaya mai sauƙin bugawa lokacin da ake buƙatar dogaro, daidaitawa da samfuran nauyi, kamar na na’urorin na’urorin likita. Kwayar kamara mai haɗiye Kwaya da ake kira Pill Cam tana amfani da madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya wacce dole ne ta kasance tana da kyau kuma tana da ɗorewa. Bayan hadiye kwaya, likitoci da kwararru za su iya duba kyallen nama daga cikin jiki. Kwayoyin suna buƙatar zama ƙanana kuma dole ne su motsa cikin sassauƙa ta cikin jiki, don haka PCBS mai sassauƙa zaɓi ne cikakke, sabanin tsayayyu da masu rauni.

B) Wayoyin hannu:

Buƙatar wayoyin “masu kaifin baki” na buƙatar na’urorin tafi -da -gidanka su zama ƙananan abubuwan haɗin gwiwa da madaidaiciyar madaidaiciya. Don haka, PCBS masu sassaucin ra’ayi suna taka muhimmiyar rawa a cikin hanyoyin da ake amfani da su a wasu mahimman sassan da’irar, kamar “amplifiers na wuta”. Don haka wayoyi na iya zama wayo da nauyi.

C) Kwamfutar Lantarki:

Samfuran lantarki da ke cikin motherboard sune jigon da ruhin kwamfutar zamani. Ya kamata a aiwatar da ƙirar da’irar a cikin ƙarami, taƙaitacciyar hanya. Sabili da haka, ana amfani da allon kewaya mai sassauƙa don kiyaye komai mai ɗorewa da ƙarami.