Nasihu goma don cin nasara PCB taro

Na farko, yana da matukar muhimmanci a rarrabe tsakanin buga kewaye hukumar masana’antu da kuma buga taron hukumar kewaye. Tsohuwar ita ce ke da alhakin kera allunan kewayawa, yayin da na ƙarshen ke da alhakin haɗa abubuwa a kan allunan da’irar da aka kera su.

Ba wai kawai a cikin masana’antar PCB ba, amma a cikin taron PCB, kuna buƙatar tabbatar da cewa kun sami mafita mai inganci da tsada. Idan kun ba da hankali ga tsarin kuma kuyi la’akari da mai tarawa PCB a matsayin mai ba da shawara, wannan zai sa ya yiwu, ba kawai a cikin taro ba, har ma a cikin yankunan kamar zane-zanen da’irar, sababbin fasahohin samfurin, ayyuka mafi kyau na masana’antu da sauransu. da yawa.

ipcb

Anan akwai wasu shawarwari masu amfani waɗanda, da zarar an bi su, za su yi nisa wajen tabbatar da nasarar taron PCB.

Lokacin da kuka fara zayyana PCB, da fatan za a yi amfani da mai tara PCB azaman hanya mai mahimmanci

Gabaɗaya, ana ɗaukar taron PCB azaman tsari a ƙarshen zagayowar. Koyaya, gaskiyar ita ce kuna buƙatar tuntuɓar abokin taron ku na PCB da wuri-wuri. A gaskiya ma, masu tarawa na PCB, tare da ƙwararrun ƙwarewa da ƙwarewa, za su iya ba ku shawara mai mahimmanci yayin tsarin ƙirar kanta. Rashin yin haka na iya nufin cewa dole ne ku fuskanci sauye-sauye masu tsada, wanda kuma zai iya jinkirta lokacin ku zuwa kasuwa, kuma lissafin kansa yana iya zama abu mai tsada.

Neman taron kan teku

Ko da yake farashi na iya zama maɓalli mai mahimmanci wajen tantance taron teku, gaskiyar ita ce, ƙila za a sami ɓoyayyun farashi da yawa waɗanda za su kashe muku farashi mai yawa. Yi la’akari da farashin samun ƙananan samfura ko jinkirin bayarwa. Waɗannan batutuwa na iya ɓata ƙarancin farashi da kuka yi la’akari da farko a farashin samfur.

Zabi masu tara PCB cikin hikima

Yawancin lokaci, zaku iya zaɓar mai kaya, wanda shine kawai mai siyar da sassan PCB. Idan mai kaya ba zai iya isar da sassa akan lokaci ko dakatar da samar da wani sashi ba, koyaushe akwai haɗarin cushewa. A wannan yanayin, ba za ku sami madogara ba. Yawancin lokaci, wannan ma’aunin ƙila ba za a haɗa shi cikin matrix ɗin yanke shawara ba, amma yana da mahimmanci.

Alamar daidaito

Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa alamun ku sun yi daidai-ko suna cikin takaddar ƙira ko a cikin ɓangaren. Ko da yake muna taka tsantsan game da alamun daftarin aiki, alamun abubuwan ba su ja hankalinmu sosai ba. Koyaya, duk wani rashin daidaituwa na iya haifar da abubuwan da ba daidai ba, wanda zai iya shafar samfuran ku.

karatun

Tabbatar cewa takardar tana iya karantawa kuma duk sassan an ƙidaya su daidai. Rashin sadarwa mara kyau zai kashe ku farashi mai nauyi.

file format

Hakanan, tabbatar cewa akwai daidaito a tsarin fayil ɗin. Mai haɗawa bai kamata ya ji daɗi da tsarin da kuka aika ba, zai ɓata lokaci. Wannan yana da mahimmanci saboda ba duk masu tarawa ba ne zasu iya saduwa da duk tsarin fayil. Gerber da CAD har yanzu mashahuran tsari ne guda biyu.

Yi cikakken amfani da kayan aikin da mai tarawa ya bayar

Mai haɗa PCB zai iya taimaka muku da ƙirar farko da ƙirƙira ƙira. Wannan yana tabbatar da cewa za ku yi tafiya mai nisa a cikin tsari ba tare da matsala ba a nan gaba, wanda zai iya tabbatar da cewa yana da tsada sosai saboda kuna buƙatar sake yin samfurin, ba tare da ambaton cewa ku ma za a rasa a cikin lokaci mai daraja ba.

Gano DFM

Kafin aika da ƙira zuwa PCB mai tarawa, yana da kyau a gudanar da bita na DFM. DFM ko ƙirar ƙirar ƙira suna bincika ko ƙirar tana ba da gudummawa ga tsarin masana’anta. DFM na iya gano matsaloli da yawa, kamar waɗanda ke da alaƙa da farar farar ko juzu’i. Nuna bambance-bambance (daga farko maimakon a ƙarshe) yana taimakawa sosai.

Lissafin ayyukan da ake buƙata

Wannan zai taimaka wajen lissafin ayyukan da ake buƙata akan allo. Shin watsa sigina mai ƙarfi shine buƙatunku na farko ko babban ƙarfin fitarwa shine mabuɗin buƙatu. Saboda haka, zai taimaka gane da zane. Kuna iya buƙatar ƙayyade abin da burin ku a kan tushen ciniki. Wannan kuma zai tabbatar da cewa samfurin ƙarshe ya cika tsammaninku kuma babu bambance-bambance. Idan akwai wata hanya don haɓaka ayyuka bisa takamaiman buƙatun ku, mai tarawa na iya ba da shawarwari.

Tabbatar da ɗaukar lokacin bayarwa cikin lissafi

Yana da mahimmanci a yi la’akari da lokacin bayarwa a cikin tsarin ƙira da lokacin taro. Bi da bi, wannan zai taimake ka daidai isa a lokacin da za a yi tallan kayan ka. Wannan kuma zai sauƙaƙe gwaji kafin sanya odar ƙarshe, saboda zaku iya bincika amincin abokin tarayya. Hakanan, wannan zai ba ku kwarin gwiwar ci gaba.