Yadda za a tsara babban PCB na yanzu?

Idan ya zo ga PCB ƙira, iyakancewar da aka ƙera ta ƙarfin PCB na yanzu yana da mahimmanci.

Ƙarfin wutar lantarki na yanzu a kan PCB yana ƙaddara ta irin waɗannan sigogi kamar faɗin wayoyin, kaurin wayoyin, matsakaicin zafin zafin da ake buƙata, ko waya tana ciki ko waje, kuma ko an rufe ta da juriya.

ipcb

A cikin wannan labarin, zamu tattauna abubuwan da ke gaba:

daya Menene faɗin layin PCB?

Wayoyin PCB ko madubin tagulla akan PCB, na iya gudanar da siginar akan farfajiyar PCB. The etching leaves a narrow section of copper foil, and the current flowing through the copper wire generates a lot of heat. Daidaitaccen madaidaicin faɗin wayoyin PCB da kauri suna taimakawa rage ƙimar zafi a kan jirgin. Faɗin faɗin layin, ƙananan juriya ga halin yanzu, da ƙarancin tarawar zafi. Faɗin wayoyin PCB shine girman a kwance kuma kauri shine girman a tsaye.

Tsarin PCB koyaushe yana farawa tare da faɗin layin tsoho. Koyaya, wannan madaidaicin layin ba koyaushe yake dacewa da PCB da ake so ba. Wannan saboda kuna buƙatar yin la’akari da ƙarfin ɗaukar kayan aiki na yanzu don ƙayyade faɗin wiring.

Lokacin ƙayyade faɗin layin daidai, yi la’akari da abubuwa da yawa:

1. Kauri na jan ƙarfe – Kaurin jan ƙarfe shine ainihin kaurin wayoyi akan PCB. Tsohuwar kaurin jan ƙarfe na PCBS na yanzu shine 1 oza (35 micron) zuwa 2 oce (70 micron).

2. Yankin giciye-Don samun iko mafi girma na PCB, ya zama dole a sami babban yanki na giciye, wanda yayi daidai da faɗin mai gudanarwa.

3. Location of trace – kasa ko sama ko Layer na ciki.

biyu Yadda za a tsara babban PCB na yanzu?

Digital circuits, RF circuits and power circuits mainly process or transmit low power signals. The copper in these circuits weighs 1-2Oz and carries a current of 1A or 2A. A wasu aikace -aikace, kamar sarrafa mota, ana buƙatar halin yanzu har zuwa 50A, wanda zai buƙaci ƙarin jan ƙarfe akan PCB da ƙarin faɗin waya.

Hanyar ƙira don manyan buƙatun na yanzu shine faɗaɗa wayoyin jan ƙarfe da haɓaka kaurin wayoyi zuwa 2OZ. Wannan zai ƙara sarari a kan jirgin ko ƙara adadin yadudduka akan PCB.

3. Babban ka’idodin shimfidar PCB na yanzu:

Reduce the length of high-current cabling

Dogayen wayoyi suna da juriya mafi girma kuma suna ɗaukar mafi girma a halin yanzu, wanda ke haifar da asarar wutar lantarki mafi girma. Saboda asarar wutar lantarki yana haifar da zafi, rayuwar hukumar kewaye ta ragu.

Yi lissafin faɗin wayoyi lokacin da zafin da ya dace ya tashi da faɗuwa

Faɗin layin aiki ne na masu canji kamar juriya da halin yanzu da ke gudana ta cikinsa da zafin zafin da aka yarda da shi. Gabaɗaya, an yarda haɓakar zafin jiki na 10 at a yanayin yanayi sama da 25 ℃. Idan kayan da ƙirar farantin sun ba da izinin, har ma za a iya ba da izinin zazzabi na 20 ° C.

Ware m sassa daga m yanayin zafi

Wasu abubuwan lantarki, kamar nassoshi masu ƙarfin lantarki, analog-to-digital converters da amplifiers na aiki, suna kula da canjin zafin jiki. Lokacin da waɗannan abubuwan suka yi zafi, siginar su tana canzawa.

An san manyan faranti na yanzu suna haifar da zafi, don haka ana buƙatar a kiyaye abubuwan da aka gyara daga nesa daga yanayin yanayin zafi. Kuna iya yin wannan ta hanyar yin ramuka a cikin jirgi da samar da watsawar zafi.

Cire solder juriya Layer

Don ƙara ƙarfin gudanawar waya na yanzu, ana iya cire murfin katangar solder kuma a fallasa jan ƙarfe a ƙasa. Ana iya ƙara ƙarin solder a cikin waya, wanda zai haɓaka kaurin waya da rage ƙimar juriya. Wannan zai ba da damar ƙarin iska ta gudana ta cikin waya ba tare da ƙara faɗin waya ba ko ƙara ƙarin kaurin jan ƙarfe.

Ana amfani da Layer na ciki don wayoyin zamani

Idan Layer na waje na PCB ba shi da isasshen sarari don kauri mai kauri, za a iya cika wayoyi a ciki na PCB. Na gaba, zaku iya amfani da haɗin haɗin rami zuwa naúrar babban waje.

Ƙara madaurin jan ƙarfe don mafi girma a halin yanzu

Don motocin lantarki da masu jujjuyawa masu ƙarfi tare da wucewar 100A na yanzu, ƙirar jan ƙarfe na iya zama ba shine mafi kyawun hanyar watsa wutar lantarki da sigina ba. A wannan yanayin, zaku iya amfani da sandunan jan ƙarfe waɗanda za a iya siyar da su zuwa kushin PCB. Bar na jan ƙarfe ya fi kauri waya sosai kuma yana iya ɗaukar manyan igiyoyi kamar yadda ake buƙata ba tare da wata matsalar dumama ba.

Yi amfani da suturar rami don ɗaukar wayoyi da yawa akan yadudduka da yawa na babban halin yanzu

Lokacin da kebul ba zai iya ɗaukar halin da ake so a cikin ɗaki ɗaya ba, ana iya murɗa cabling a kan yadudduka da yawa kuma a bi da su ta hanyar ɗora yadudduka tare. Dangane da kauri ɗaya na yadudduka biyu, wannan zai ƙara ƙarfin ɗaukar nauyi na yanzu.

ƙarshe

Akwai abubuwa masu rikitarwa da yawa wajen tantance ƙarfin wiring na yanzu. Koyaya, masu zanen PCB na iya dogaro da dogaro da masu ƙididdigar kaurin layi don taimakawa tsara allon su da kyau. Lokacin zayyana PCBS abin dogaro da babban aiki, madaidaicin saitin layin layi da ƙarfin ɗaukar kaya na yanzu na iya tafiya mai nisa.