Tsarin PCB na Rf kewaye

Tare da haɓaka fasahar sadarwa, rediyo na hannu high-frequency circuit board ana ƙara amfani da fasaha, kamar: pager mara waya, wayar hannu, PDA mara waya, da dai sauransu, aikin da’irar mitar rediyo kai tsaye yana shafar ingancin samfurin gabaɗaya. Ofaya daga cikin manyan halayen waɗannan samfuran samfuran hannu shine ƙaramin ƙarami, kuma ƙaramin ƙarami yana nufin cewa yawan abubuwan da aka gyara yana da girma sosai, wanda ke sa abubuwan haɗin gwiwa (gami da SMD, SMC, guntu mara nauyi, da sauransu) su tsoma baki tare da shahara sosai. Idan siginar tsangwama ta electromagnetic ba a sarrafa ta da kyau, duk tsarin da’irar bazai yi aiki yadda yakamata ba. Don haka, yadda za a hana da murkushe tsangwama na lantarki da haɓaka jituwa ta lantarki ya zama muhimmin batu a cikin ƙirar PCB kewaye na RF. Circuitaya madaidaiciya, tsarin ƙirar PCB daban -daban, alamar aikinta zai bambanta ƙwarai. Wannan takarda ta tattauna yadda ake haɓaka aikin kewaye don cimma buƙatun dacewa na lantarki lokacin amfani da software na Protel99 SE don ƙera rf kewaye PCB na samfuran dabino.

ipcb

1. Zaɓin farantin

A substrate na buga kewaye allon hada da kwayoyin da inorganic Categories. Mafi mahimmancin kaddarorin substrate sune madaidaitan R, R, factor dissipation (ko asarar dielectric) Tan δ, CET coefficient coefficient CET da shawar danshi. ε R yana shafar impedance kewaye da ƙimar watsa sigina. Don madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya, haƙurin haƙuri shine farkon kuma mafi mahimmancin abubuwan da za a yi la’akari da su, kuma yakamata a zaɓi madaidaicin ƙarancin haƙuri.

2. Tsarin ƙirar PCB

Saboda software na Protel99 SE ya bambanta da Protel 98 da sauran manhajoji, ana yin taƙaitaccen bayani kan tsarin ƙirar PCB ta software na Protel99 SE.

① Saboda Protel99 SE yana ɗaukar tsarin sarrafa yanayin tsarin bayanai, wanda a bayyane yake a cikin Windows 99, don haka yakamata mu fara saita fayil ɗin bayanai don gudanar da ƙirar ƙirar kewaye da ƙirar PCB.

② Tsarin zane -zane. Don gane haɗin cibiyar sadarwa, duk abubuwan da aka yi amfani da su dole ne su kasance a cikin ɗakin karatu kafin ƙirar ƙa’ida; in ba haka ba, yakamata a sanya abubuwan da ake buƙata a cikin SCHLIB kuma a adana su cikin fayil ɗin ɗakin karatu. Sannan, kawai kuna kiran abubuwan da ake buƙata daga ɗakin ɗakin karatu kuma ku haɗa su gwargwadon ƙirar da’irar da aka tsara.

③ Bayan an kammala ƙirar ƙirar, ana iya ƙirƙirar tebur na cibiyar sadarwa don amfani a ƙirar PCB.

Tsarin PCB. A. Siffar CB da ƙaddarar girman. An ƙaddara ƙira da girman PCB gwargwadon matsayin PCB a cikin samfur, girman da sifar sararin samaniya da haɗin gwiwa tare da wasu sassan. Zana siffar PCB ta amfani da umarnin PLACE TRACK akan LAYER MECHANICAL. B. Yi ramukan sakawa, idanu da wuraren tunani akan PCB gwargwadon buƙatun SMT. C. Samar da abubuwan da aka gyara. Idan kuna buƙatar amfani da wasu ɓangarori na musamman waɗanda babu su a cikin ɗakin ɗakin karatu, kuna buƙatar yin abubuwan haɗin kafin shimfidawa. Tsarin yin abubuwa a cikin Protel99 SE yana da sauƙi. Zaɓi umurnin “MAKE LIBRARY” a cikin menu “ZANGI” don shiga taga yin COMPONENT, sannan zaɓi zaɓi “NEW COMPONENT” a cikin menu “TOOL” zuwa abubuwan da aka zana. A wannan lokacin, kawai zana PAD mai dacewa a wani matsayi kuma gyara shi a cikin PAD da ake buƙata (gami da siffa, girman, diamita na ciki da Angle na PAD, da sauransu, kuma yi alama sunan PIN ɗin da ya dace) a TOP LAYER tare da umurnin PLACE PAD da sauransu gwargwadon siffa da girman ainihin kayan. Sannan yi amfani da umurnin PLACE TRACK don zana iyakar bayyanar sashi a cikin TOP OVERLAYER, zaɓi sunan ɓangaren kuma adana shi a cikin ɗakin karatun. D. Bayan an ƙera abubuwa, za a aiwatar da shimfidawa da wayoyi. Za a tattauna waɗannan ɓangarorin biyu dalla -dalla a ƙasa. E. Bincika bayan an gama aikin da ke sama. A gefe guda, wannan ya haɗa da duba ƙa’idar kewaye, a gefe guda, ya zama dole a bincika daidaitawa da haɗuwa da juna. Ana iya bincika ƙa’idar kewaya da hannu ko ta atomatik ta hanyar hanyar sadarwa (cibiyar sadarwar da aka ƙera ta hanyar ƙira za a iya kwatanta ta da cibiyar sadarwar da PCB ta kafa). F. Bayan dubawa, adanawa da fitar da fayil. A cikin Protel99 SE, dole ne ku gudanar da umurnin FITARWA a cikin zaɓin FILE don adana FILE zuwa takamaiman hanyar da FILE (umarnin IMPORT shine A SANYA FILE zuwa Protel99 SE). Lura: A cikin zaɓin “FILE” na Protel99 SE “Ajiye Kwafi Kamar…” Bayan aiwatar da umurnin, ba a ganin sunan fayil ɗin da aka zaɓa a cikin Windows 98, don haka ba za a iya ganin fayil ɗin a cikin Manajan Albarkatu ba. Wannan ya bambanta da “Ajiye AS…” a cikin Protel 98. Ba ya aiki daidai iri ɗaya.

3. Tsarin sassan

Saboda SMT gabaɗaya yana amfani da walƙiyar wutar wutar infrared wutar walda zuwa abubuwan haɗin walda, ƙirar abubuwan da aka gyara yana shafar ingancin haɗin gwiwa, sannan yana shafar yawan samfuran. Don ƙirar PCB na kewayon rf, dacewa na lantarki yana buƙatar cewa kowane madaidaicin kebul ɗin baya haifar da hasken wutar lantarki gwargwadon iko, kuma yana da takamaiman ikon tsayayya da tsangwama na electromagnetic. Sabili da haka, shimfidar abubuwan da aka gyara suma suna shafar kai tsaye da ikon hana tsangwama na da’irar kanta, wanda kuma yana da alaƙa kai tsaye da aikin da’irar da aka tsara. Don haka, a cikin ƙira na PCB kewaye na RF, ban da shimfidar ƙirar PCB na yau da kullun, ya kamata mu ma la’akari da yadda za a rage katsalandan tsakanin sassa daban -daban na da’irar RF, yadda za a rage katsalandan da ke kewaye da kanta zuwa wasu da’irori da ikon hana tsangwama na kewaye kanta. Dangane da gogewa, tasirin rf circuit ya dogara ba kawai akan ƙididdigar aikin hukumar da’irar RF kanta ba, har ma akan hulɗa tare da hukumar sarrafa CPU zuwa babban matsayi. Don haka, a cikin ƙirar PCB, shimfida mai dacewa yana da mahimmanci musamman.

Ka’idojin shimfidawa gabaɗaya: yakamata a shirya abubuwan haɗin gwiwa a cikin hanya ɗaya gwargwadon iko, kuma ana iya rage mummunan yanayin walda ko ma a guji ta hanyar zaɓar shugabanci na PCB shiga tsarin narkar da tin; Dangane da gogewa, sarari tsakanin abubuwan haɗin yakamata ya zama aƙalla 0.5mm don saduwa da buƙatun abubuwan narkewa. Idan sararin allon PCB ya ba da damar, sarari tsakanin abubuwan haɗin ya kamata ya zama mai faɗi sosai. Don bangarori biyu, yakamata a tsara gefe ɗaya don abubuwan haɗin SMD da SMC, ɗayan kuma ɓangarori ne masu hankali.

Bayani a cikin shimfidawa:

* Da farko ƙayyade matsayin abubuwan haɗin keɓaɓɓu akan PCB tare da sauran allon PCB ko tsarin, kuma kula da daidaiton abubuwan haɗin ke dubawa (kamar daidaita abubuwan, da sauransu).

* Saboda ƙaramin ƙimar samfuran hannu, an shirya abubuwan haɗin gwiwa a cikin ƙaramin yanayi, don haka don manyan abubuwan haɗin gwiwa, dole ne a ba da fifiko don tantance wurin da ya dace, da yin la’akari da matsalar daidaitawa tsakanin juna.

* tsarin bincike na hankali, sarrafa shinge na kewaye (kamar madaidaicin madaidaicin madaidaiciya, haɗawa da kewaye da ɓarna, da dai sauransu), gwargwadon ikon raba siginar halin yanzu mai ƙarfi da raunin siginar yanzu, rarrabe siginar dijital da siginar analog. kewaye, kammala aikin guda ɗaya na da’irar yakamata a shirya shi a cikin wani kewayon, don haka rage yanki madaidaicin siginar; Dole ne a haɗa hanyar tace kowane yanki na da’irar a kusa, ta yadda ba kawai za a iya rage radadin ba, har ma ana iya rage yiwuwar kutse, gwargwadon ikon hana tsangwama na kewaye.

* Rukunin sel na rukuni gwargwadon hankalinsu ga jituwa ta lantarki a amfani. Abubuwan da ke kewaye da ke da rauni ga tsangwama suma su guji hanyoyin kutse (kamar tsangwama daga CPU akan hukumar sarrafa bayanai).

4. Wayoyi

Bayan an shimfida abubuwan da aka gyara, za a iya fara yin waya. Babban ka’idar wayoyi shine: a ƙarƙashin yanayin yawan taro, yakamata a zaɓi ƙirar ƙirar ƙarancin ƙarfi gwargwadon iko, kuma siginar siginar yakamata ta kasance mai kauri da bakin ciki kamar yadda zai yiwu, wanda ke dacewa da dacewa da rashin daidaituwa.

Don kewayon rf, ƙirar da ba ta dace ba ta jagorar layin siginar, faɗin da tazarar layi na iya haifar da tsangwama tsakanin layin watsa siginar sigina; Bugu da kari, tsarin samar da wutan lantarki shima yana da katsalandan na amo, don haka a cikin ƙirar RFB kewaye PCB dole ne a yi la’akari gaba ɗaya, wayoyi masu dacewa.

Lokacin yin wayoyi, duk wayoyi yakamata suyi nesa da kan iyakar hukumar PCB (kusan 2mm), don kar a haifar ko samun ɓoyayyen haɗarin fashewar waya yayin samarwa hukumar PCB. Layin wutar yakamata ya zama mai fadi sosai don rage juriya na madauki. A lokaci guda, shugabanci na layin wutar lantarki da layin ƙasa yakamata ya kasance daidai da alƙawarin watsa bayanai don inganta ikon hana tsangwama. Layin sigina yakamata ya zama takaitacce kuma yakamata a rage adadin ramukan gwargwadon iko. Gajeriyar haɗin tsakanin abubuwan haɗin, mafi kyau, don rage rarraba sigogi da tsangwama na lantarki tsakanin juna; Don lamuran siginar da ba sa jituwa ya kamata su yi nesa da juna, kuma a yi ƙoƙarin guje wa layi ɗaya, kuma a cikin ingantattun ɓangarori biyu na aikace -aikacen layin siginar a tsaye; Wayoyin da ke buƙatar adireshin kusurwa yakamata ya zama 135 ° Angle kamar yadda ya dace, ku guji juya kusassun dama.

Layin da aka haɗa kai tsaye tare da kushin bai kamata ya yi yawa ba, kuma layin ya kamata ya nisanta daga abubuwan da aka yanke kamar yadda zai yiwu don gujewa gajeriyar kewaye; Bai kamata a zana ramuka akan abubuwan da aka gyara ba, kuma yakamata yayi nesa da abubuwan da aka katse kamar yadda zai yiwu don guje wa walda mai kama -da -wane, ci gaba da walda, gajeriyar da’ira da sauran abubuwan mamaki a samarwa.

A cikin ƙirar PCB na kewayon rf, madaidaicin madaidaicin layin wutar da waya ta ƙasa yana da mahimmanci musamman, kuma ƙirar ƙira ita ce hanya mafi mahimmanci don shawo kan tsangwama na lantarki. Yawancin hanyoyin kutse da yawa akan PCB ana samun su ta hanyar samar da wutar lantarki da waya ta ƙasa, daga ciki wanda waya ƙasa ke haifar da tsangwama mafi yawan amo.

Babban dalilin da yasa waya ƙasa take da sauƙi don haifar da tsangwama na electromagnetic shine hanawar waya ta ƙasa. Lokacin da iska ke gudana ta cikin ƙasa, za a samar da ƙarfin lantarki a ƙasa, wanda ke haifar da madaidaicin madaidaicin ƙasa, yana haifar da tsangwama na madauki. Lokacin da da’irori da yawa ke raba yanki guda na waya ta ƙasa, haɗin haɗin kai na yau da kullun yana faruwa, wanda ke haifar da abin da aka sani da amo na ƙasa. Don haka, lokacin haɗa waya ta ƙasa na PCB kewaye na RF, yi:

* Da farko, da’irar ta kasu kashi -kashi, za a iya raba madaidaicin rf zuwa babban ƙarawar mitar, haɗawa, rushewa, girgizawar gida da sauran sassan, don samar da madaidaicin maƙasudin ma’ana don kowane ƙirar ƙirar kewaya. ana iya watsa siginar tsakanin kayayyaki daban -daban na kewaye. Daga nan an taƙaita shi a inda aka haɗa PCB kewaye na RF zuwa ƙasa, watau an taƙaita a babban filin. Tunda akwai ma’anar magana guda ɗaya kawai, babu haɗin haɗin kai na kowa kuma don haka babu matsalar tsangwama tsakanin juna.

* Yankin dijital da yankin analog har zuwa sanadin warewar waya ta ƙasa, da ƙasa ta dijital da ƙasa analog don rarrabewa, a ƙarshe an haɗa su da filin samar da wutar lantarki.

* Wayar ƙasa a kowane sashi na kewaye ya kamata ya mai da hankali ga ƙa’idar tushe guda ɗaya, rage yanki madaidaicin siginar, da adireshin madaidaicin tace daidai.

* Idan sarari ya ba da izini, yana da kyau a ware kowane juzu’i tare da waya ta ƙasa don hana tasirin haɗin siginar tsakanin juna.

5. Kammalawa

Makullin ƙirar RF PCB ya ta’allaka ne akan yadda ake rage ƙarfin radiation da yadda ake inganta ikon hana tsangwama. Tsarin shimfidawa mai dacewa da wayoyi shine tabbacin DESIGNING RF PCB. Hanyar da aka bayyana a cikin wannan takarda tana da taimako don haɓaka amincin ƙirar ƙirar PCB na RF, warware matsalar kutse na lantarki, da cimma manufar dacewa ta electromagnetic.