Menene bambanci tsakanin allon PCB da haɗaɗɗen da’ira?

A abun da ke ciki na Kwamitin PCB

Hukumar da’ira ta yanzu ta kunshi abubuwa masu zuwa:

Da’irar da tsari (Tsarin): Ana amfani da da’ira azaman kayan aiki don gudanarwa tsakanin asali. A cikin ƙira, za a kuma ƙera babban saman jan ƙarfe azaman shimfidar ƙasa da madaurin wuta. Ana yin hanya da zane a lokaci guda.

ipcb

Dielectric Layer (Dielectric): Ana amfani dashi don kula da rufin tsakanin kewaye da kowane Layer, wanda aka fi sani da substrate.

Hole (Ta rami / via): Ramin ta hanyar rami na iya sa layin sama da matakan biyu su haɗu da juna, mafi girma ta rami ana amfani da shi azaman ɓangaren toshewa, kuma galibi ana amfani da ramin mara amfani (nPTH). a matsayin dutsen shimfidar wuri Ana amfani da shi don gyara sukurori yayin haɗuwa.

Solder resistant / Solder Mask: Ba duk saman jan karfe ne ya kamata ya zama tin-on sassa ba, don haka yankin da ba na tin ba za a buga shi da wani Layer na kayan da ke hana saman jan ƙarfe daga cin abinci (yawanci resin epoxy), kauce wa gajerun kewayawa. tsakanin da’irori marasa tin. Dangane da matakai daban-daban, an raba shi zuwa koren mai, jan man fetur da mai shudi.

Allon siliki (Legend/Marking/Silk screen): Wannan tsari ne mara mahimmanci. Babban aikin shine sanya alamar suna da firam ɗin kowane bangare akan allon kewayawa, wanda ya dace don tabbatarwa da ganowa bayan taro.

Ƙarshen Sama: Saboda saman jan ƙarfe yana da sauƙi oxidized a cikin yanayi na gaba ɗaya, ba za a iya yin tinned ba (mara kyau solderability), don haka za a kiyaye shi a kan saman tagulla da ake buƙatar dasa. Hanyoyin kariya sun haɗa da HASL, ENIG, Azurfa Immersion, Immersion Tin, da Organic Solder Preservative (OSP). Kowace hanya tana da abũbuwan amfãni da rashin amfani, wanda ake kira tare da magani na saman.

Babban fa’idodi ga injiniyoyi, software na bincike na PCB na farko, danna don samun kyauta

PCB hukumar halaye na iya zama babban yawa. Shekaru da yawa, babban adadin kwalayen da aka buga ya sami damar haɓakawa tare da haɓaka haɗin haɗin da’ira da haɓaka fasahar haɓakawa.

Babban abin dogaro. Ta hanyar jerin gwaje-gwaje, gwaje-gwaje da gwajin tsufa, PCB na iya yin aiki da dogaro na dogon lokaci (yawanci shekaru 20). Ana iya tsara shi. Don buƙatun aikin daban-daban na PCB (lantarki, na zahiri, sinadarai, injiniyoyi, da sauransu), za’a iya aiwatar da ƙirar allon buga ta hanyar ƙirar ƙira, daidaitawa, da sauransu, tare da ɗan gajeren lokaci da babban inganci.

Samfura. Tare da gudanarwa na zamani, daidaitacce, ma’auni ( ƙididdiga ), sarrafa kansa da sauran samarwa za a iya aiwatar da su don tabbatar da daidaiton samfurin.

Gwaji. Ingantacciyar hanyar gwaji, daidaitaccen gwaji, kayan gwaji iri-iri da kayan aiki an kafa su don ganowa da kimanta cancanta da rayuwar sabis na samfuran PCB. Ana iya harhada shi. Kayayyakin PCB ba wai kawai sun dace da daidaitaccen taro na sassa daban-daban ba, har ma don sarrafa kansa da kuma samar da babban taro. A lokaci guda, ana iya haɗa PCB da sassa daban-daban na haɗuwa don samar da manyan sassa da tsarin, har zuwa cikakkiyar injin.maintainability. Tunda samfuran PCB da sassa daban-daban na haɗuwa an tsara su kuma ana samarwa akan babban sikelin, waɗannan sassan kuma an daidaita su. Sabili da haka, da zarar tsarin ya kasa, za’a iya maye gurbinsa da sauri, dacewa da sassauci, kuma za’a iya dawo da tsarin da sauri zuwa aiki. Tabbas, ana iya samun ƙarin misalai. Irin su miniaturization da rage nauyi na tsarin, da watsa sigina mai sauri.

Menene bambanci tsakanin allon PCB da haɗaɗɗen da’ira?

Haɗe-haɗen Haɗin kai

Haɗe-haɗen da’irori suna da fa’idodin ƙaramin girman, nauyi mai sauƙi, ƙarancin wayoyi masu guba da wuraren siyarwa, tsawon rayuwa, babban abin dogaro, da kyakkyawan aiki. A lokaci guda, suna da ƙananan farashi kuma suna dacewa don samar da taro. Ba wai kawai ana amfani da shi a cikin kayan aikin lantarki na masana’antu da na farar hula kamar na’urar rikodin faifai, talabijin, kwamfutoci da sauransu ba, har ma a cikin aikin soja, sadarwa, da sarrafa nesa. Yin amfani da haɗe-haɗen da’irori don haɗa kayan lantarki, za’a iya ƙara yawan taro sau goma zuwa dubbai fiye da na transistor, kuma kwanciyar hankali lokacin aiki na kayan yana iya inganta sosai.

Misalan Aikace-aikacen Da’irar Haɗe-haɗe

Integrated circuit IC1 shine da’irar lokaci na 555, wanda aka haɗa shi azaman da’ira mai ƙarfi a nan. A al’ada, saboda babu wani induced ƙarfin lantarki a tashar P na touch pad, capacitor C1 yana fitowa ta hanyar 7th fil na 555, fitarwa na fil na 3 ya yi ƙasa, an saki KS na relay, kuma hasken bai yi ba. haske.

Lokacin da kake buƙatar kunna hasken, taɓa guntun karfe P da hannunka, kuma ana ƙara siginar siginar clutter da jikin ɗan adam ya jawo daga C2 zuwa tashar faɗakarwa na 555, ta yadda fitowar 555 ta canza daga ƙasa zuwa babba. . Relay KS ya shiga sai hasken ya kunna. Mai haske A lokaci guda, fil na 7 na 555 an yanke shi a ciki, kuma wutar lantarki tana cajin C1 zuwa R1, wanda shine farkon lokacin.

Lokacin da ƙarfin lantarki a kan capacitor C1 ya tashi zuwa 2/3 na ƙarfin wutar lantarki, ana kunna fil na 7 na 555 don fitarwa C1, don haka fitarwa na fil na 3 ya canza daga babban matakin zuwa ƙananan matakin, an saki relay. , hasken yana kashewa, kuma lokacin ya ƙare.

An ƙayyade tsawon lokaci ta R1 da C1: T1 = 1.1R1 * C1. Dangane da ƙimar da aka yiwa alama a cikin adadi, lokacin lokacin shine kusan mintuna 4. D1 na iya zaɓar 1N4148 ko 1N4001.

Menene bambanci tsakanin allon PCB da haɗaɗɗen da’ira?

A cikin da’irar da adadi, lokaci tushe circuit 555 an haɗa a matsayin astable kewaye, da kuma fitarwa mita na fil 3 ne 20KHz, da kuma wajibi rabo ne 1: 1 square kalaman. Lokacin da fil 3 yayi girma, ana cajin C4; lokacin da ƙasa, ana cajin C3. Saboda kasancewar VD1 da VD2, C3 da C4 ana caje su kawai amma ba a fitar da su a cikin da’irar, kuma matsakaicin ƙimar caji shine EC. Haɗa tashar B zuwa ƙasa, kuma ana samun wutar lantarki mai dual +/-EC a duka ƙarshen A da C. Yawan fitarwa na wannan kewaye ya wuce 50mA.

Menene bambanci tsakanin allon PCB da haɗaɗɗen da’ira?

Bambanci tsakanin PCB board da hadedde kewaye. Integrated Circuit gabaɗaya yana nufin haɗawar chips, kamar guntuwar Northbridge da ke kan motherboard, a cikin CPU ɗin ana kiranta haɗaɗɗiyar da’ira, kuma asalin sunan da ake kira hadedde block. Kuma da’irar da aka buga tana nufin allon da’ira da muke gani yawanci, da kuma bugu na solder chips a allon da’ira.

Haɗin kai (IC) ana siyar da shi akan allon PCB; Hukumar PCB ita ce mai ɗaukar haɗaɗɗun kewayawa (IC). Kwamitin PCB bugu ne na kewaye (PCB). Buga allon kewayawa suna bayyana a kusan kowace na’urar lantarki. Idan akwai sassan lantarki a cikin wata na’ura, allunan da’irar da aka buga duk ana hawa akan PCB masu girma dabam. Bugu da ƙari, gyara ƙananan sassa daban-daban, babban aikin da’irar da aka buga shi ne haɗa sassan sama da juna ta hanyar lantarki.

A taƙaice, haɗaɗɗiyar da’irar tana haɗa da’irar manufa ta gaba ɗaya zuwa guntu. Gaba ɗaya ne. Da zarar ya lalace a ciki, guntu shima ya lalace, kuma PCB na iya siyar da kayan da kanta, kuma ta maye gurbin abubuwan idan ta karye.