Matsalolin gama gari ga kwafin hukumar PCB

1. PCB gajeriyar da’ira sanadiyyar tiƙa

1. Gudun tin yana haifar da aikin da bai dace ba a cikin tankin maganin fim da ke raguwa;

2. Farantin da ya ja da baya fim ɗin an ɗora shi tare don haifar da tin.

Na biyu, PCB gajeriyar hanyar da ke haifar da rashin tsabta

1. Ingancin kula da siginar siginar tukunya yana shafar ingancin etching kai tsaye.

3. PCB microshort kewaye

1. Micro-short circuit ya haifar da fashewar fim na Myra akan injin watsawa;

2, farantin fallasa akan ƙyallen gilashin da layin micro short circuit ya haifar.

ipcb

Hudu, shirin fim na gajeren zango na PCB

1. Layer mai hana ruwa ya yi kauri sosai. Lokacin plating, murfin ya wuce kaurin fim ɗin, yana yin fim ɗin, musamman ƙaramin tazarar layin, mafi sauƙi shine haifar da ɗan gajeren zanen shirin fim.

2. Rashin daidaiton zane na faranti. A yayin aiwatar da electroplating mai hoto, murfin layin da aka ware ya wuce kaurin fim saboda babban yuwuwar, wanda ke haifar da gajeriyar da’irar da ke haifar da fim.

Biyar, PCB microshort kewaye

Keɓaɓɓen da’irar da ba a iya gani ita ce babbar matsalar da ke damun kamfaninmu na dogon lokaci kuma ya kasance mafi wahalar warwarewa. Kimanin kashi 50% na allon da aka gama tare da matsaloli a cikin gwajin irin waɗannan matsalolin keɓaɓɓiyar kewaya ne. Babban dalili shi ne cewa akwai wayoyin karfe ko barbashi na ƙarfe da ido ba ya gani a cikin tazarar layi.

Shida, madaidaiciyar madaidaiciyar PCB

Babban dalilin shine layin fim ɗin ya fashe ko akwai datti a kan farantin allo mai rufi, kuma madaidaicin matsin lamba wanda aka fallasa jan ƙarfe yana kaiwa ga ɗan gajeren zagaye.

Bakwai, karce PCB takaice kewaye

1, rufin fim ɗin rigar bayan karce, aikin da bai dace ba wanda ƙyallen farfajiyar fim ya haifar.

2. Farantin mashin ɗin da ke haɓaka yana aiki sosai don haifar da karo da fashewa tsakanin farantin da farantin.

3. Ana samun karcewa ta hanyar ɗaukar farantin da bai dace ba yayin zaɓin lantarki, rashin aiki mara kyau yayin saɓar hannu, aiki mara kyau yayin sarrafa faranti kafin layin hannu.