Yadda za a zaɓi madaidaicin kayan aikin PCB?

zayyana buga kewaye hukumar (PCB) aiki ne na yau da kullun ga yawancin injiniyan lantarki (EE). Duk da ƙwarewar ƙirar ƙirar PCB, ƙirƙirar ƙirar PCB mai inganci da aka ƙera ba shi da sauƙi. Akwai abubuwa da yawa da za a yi la’akari da su, kuma kayan farantin yana ɗaya daga cikinsu. Abubuwan da ake amfani da su don yin PCBS suna da mahimmanci. Kafin masana’antu, dole ne a yi la’akari da kaddarorin kayan a fannoni daban -daban, kamar sassauci, juriya na zafin jiki, dindindin mai ƙarfi, ƙarfin dielectric, ƙarfin ƙarfi, mannewa da sauransu. Ayyuka da haɗin kan allon kewaye ya dogara gaba ɗaya akan kayan da ake amfani da su. Wannan labarin yana ƙara bincika kayan PCB. Don haka ku kasance tare da mu don jin karin bayani.

ipcb

Waɗanne nau’ikan kayan ana amfani da su a masana’antar PCB?

Wannan shine jerin manyan kayan da ake amfani da su don yin allon kewaye. Bari mu duba shi.

Fr-4: FR takaice ne don RETARDENT. Yana da kayan PCB da aka fi amfani dashi don kowane nau’in masana’antar PCB. Fiberglass da aka ƙarfafa laminate FR-4 an yi shi ne ta amfani da fiberglass saka zane da ƙullen resin mai ƙonewa. Wannan kayan ya shahara saboda yana ba da ingantaccen rufin lantarki kuma yana da ƙarfin ƙarfin injin. Wannan kayan yana ba da ƙarfi mai ƙarfi. An san shi da kyakkyawan masana’anta da shakar danshi.

Fr-5: An yi substrate ɗin da kayan ƙarfe na filastik da aka ƙarfafa da mai ɗaure na epoxy. This is a good choice for multi-layer circuit board design. Yana yin aiki da kyau a walda ba tare da gubar ba kuma yana da kyawawan kaddarorin inji a yanayin zafi. An san shi don ƙarancin shakar danshi, juriya na sunadarai, kyawawan kaddarorin lantarki da ƙarfi mai ƙarfi.

Fr-1 da FR-2: An haɗa shi da takarda da mahaɗan phenolic kuma yana da kyau don ƙirar allon keɓaɓɓiyar yanki. Dukansu kayan suna da kaddarorin iri ɗaya, amma FR2 yana da ƙananan zafin canza wurin gilashi fiye da FR1.

Cem-1: Wannan kayan yana cikin rukunin kayan haɗin epoxy (CEM). Saitin yana kunshe da resin roba na epoxy, masana’anta fiberglass da mahimman fiberglass. Kayan, wanda aka yi amfani da shi a allon allon gefe guda ɗaya, ba shi da arha kuma mai hana wuta. Ya shahara saboda kyakkyawan aikin injiniya da lantarki.

Cem-3: Similar to CEM-1, this is another composite epoxy material. Yana da kaddarorin retardant na wuta kuma galibi ana amfani dashi don allon kewaye mai gefe biyu. It is less mechanically strong than FR4, but cheaper than FR4. Therefore, it is a good alternative to FR4.

Copper: Copper shine zaɓin farko a kera allon kewaya guda ɗaya da mai yawa. Wannan saboda yana ba da matakan ƙarfi mai ƙarfi, babban yanayin zafi da wutar lantarki da ƙarancin ƙarfin sunadarai.

Babban Tg: Babban Tg yana nuna yanayin zafin canjin gilashi. Wannan kayan PCB yana da kyau don allo a aikace -aikace masu buƙata. Abubuwan Tg suna da ƙarfin zafin zafin jiki da ƙarfin dindindin na dogon lokaci.

Rogers: Wanda aka fi sani da RF, an san wannan kayan don dacewa da laminates na FR4. Dangane da yadda ake sarrafa madaidaiciyar tashar wuta da kuma hana rikitarwa, ana iya sarrafa allon da’irar da babu jagora.

Aluminium: Wannan kayan PCB mai ƙyalli da ƙyalli yana hana allon jan ƙarfe daga zafi fiye da kima. An zaɓe shi da farko don ƙarfinsa na watsa zafi da sauri.

Aluminium mara Halogen: Wannan ƙarfe yana da kyau don aikace-aikacen muhalli. Aluminium da ba ta Halogen ya inganta ingantaccen zafin dielectric da rarrabuwar danshi.

A cikin shekarun da suka gabata, PCBS sun sami babban shahara kuma sun sami aikace -aikace masu yawa a cikin masana’antu waɗanda ke buƙatar da’irori masu rikitarwa. Sabili da haka, zaɓin abin da ya dace na PCB yana da mahimmanci, saboda yana shafar ba kawai aiki da halaye ba, har ma da jimlar kuɗin hukumar. Zaɓi kayan dangane da buƙatun aikace -aikacen, abubuwan muhalli, da sauran iyakokin da PCB ke fuskanta.