Sharuɗɗan ƙira na PCB goma sha biyu masu amfani da tukwici don bi

1. Sanya mafi mahimmancin sashi a gaba

Menene bangare mafi mahimmanci?

Kowane bangare na allon kewayawa yana da mahimmanci. Duk da haka, abu mafi mahimmanci a cikin tsarin da’irar shine waɗannan, zaka iya kiran su “core components”. Sun haɗa da haši, masu sauyawa, soket ɗin wuta, da sauransu. A cikin ku PCB shimfidar wuri, sanya mafi yawan waɗannan sassa a gaba.

ipcb

2. Sanya core/manyan abubuwan su zama tsakiyar shimfidar PCB

Abun mahimmanci shine ɓangaren da ke gane mahimmancin aikin ƙirar kewayawa. Sanya su tsakiyar shimfidar PCB ɗin ku. Idan ɓangaren yana da girma, ya kamata kuma ya kasance a tsakiya a cikin shimfidar wuri. Sa’an nan kuma sanya wasu kayan aikin lantarki a kusa da ainihin/manyan abubuwan haɗin.

3. Biyu gajere da hudu daban

Tsarin PCB ɗinku yakamata ya cika waɗannan buƙatu shida gwargwadon yiwuwa. Jimillar wayoyi ya kamata ya zama gajere. Ya kamata siginar maɓalli ya zama gajere. Babban ƙarfin lantarki da sigina masu girma na yanzu sun rabu gaba ɗaya daga ƙananan ƙarfin lantarki da ƙananan sigina na yanzu. An raba siginar analog da siginar dijital a ƙirar kewaye. An raba sigina mai girma da ƙananan sigina. Ya kamata a raba sassan mita mai girma kuma nisa tsakanin su ya kamata ya zama mai yiwuwa.

4. Layout misali-uniform, daidaitacce da kyau

Madaidaicin allon da’ira daidai ne, daidaitaccen nauyi da kyau. Da fatan za a kiyaye wannan ma’auni yayin inganta shimfidar PCB. Uniformity yana nufin cewa an rarraba abubuwan haɗin gwiwa da wayoyi daidai-daida a cikin shimfidar PCB. Idan shimfidar wuri ɗaya ce, ya kamata kuma a daidaita nauyi. Wannan yana da mahimmanci saboda daidaitaccen PCB na iya samar da samfuran lantarki masu tsayayye.

5. Da farko kayi kariyar sigina sannan tace

PCB tana watsa sigina iri-iri, kuma sassa daban-daban akansa suna watsa siginar nasu. Don haka, yakamata ku kare siginar kowane bangare kuma ku hana tsoma bakin siginar tukuna, sannan kuyi la’akari da tace raƙuman ruwa masu cutarwa na sassan lantarki. Koyaushe tuna wannan doka. Me za a yi bisa ga wannan ka’ida? Shawarata ita ce a sanya yanayin tacewa, kariya da keɓewar siginar sadarwa kusa da mai haɗin sadarwa. Ana fara aiwatar da kariyar sigina, sannan a yi tacewa.

6. Ƙayyade girman da adadin yadudduka na PCB da wuri-wuri

Ƙayyade girman allon kewayawa da adadin wayoyi a farkon matakan shimfidar PCB. Ya zama dole. Dalili kuwa shine kamar haka. Waɗannan yadudduka da tari kai tsaye suna shafar wayoyi da maƙasudin layukan da’irar da aka buga. Bugu da ƙari, idan an ƙayyade girman allon kewayawa, ana buƙatar ƙaddara tari da faɗin layukan da’irar da aka buga don cimma tasirin ƙirar PCB. Zai fi kyau a yi amfani da yadudduka masu yawa kamar yadda zai yiwu kuma a rarraba jan karfe daidai.

7. Ƙayyade dokokin ƙirar PCB da ƙuntatawa

Don samun nasarar aiwatar da zirga-zirgar zirga-zirgar ababen hawa, kuna buƙatar yin la’akari da buƙatun ƙira a hankali kuma ku sanya kayan aikin kewayawa aiki a ƙarƙashin ingantattun ƙa’idodi da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa’idodi, wanda zai tasiri tasirin kayan aikin da aka tsara. To me zan yi? Dangane da fifiko, duk layin sigina tare da buƙatu na musamman an rarraba su. Mafi girman fifiko, mafi tsananin ƙa’idodin layin siginar. Waɗannan ƙa’idodin sun haɗa da faɗin layukan da’irar da aka buga, matsakaicin adadin vias, daidaito, tasirin juna tsakanin layukan sigina, da ƙuntatawa Layer.

8. Ƙayyade ƙa’idodin DFM don shimfidar sassa

DFM shine taƙaitaccen “tsari don samarwa” da “tsari don masana’antu”. Dokokin DFM suna da babban tasiri a kan tsararrun sassa, musamman inganta tsarin haɗin mota. Idan sashen taro ko kamfani na PCB ya ba da izinin abubuwan motsi, za a iya inganta da’irar don sauƙaƙa sarrafa ta atomatik. Idan ba ku da tabbas game da dokokin DFM, kuna iya samun sabis na DFM kyauta daga PCBONLINE. Dokokin sun hada da:

A cikin shimfidar PCB, ya kamata a sanya da’irar rarraba wutar lantarki kusa da da’irar da ta dace, ba bangaren samar da wutar lantarki ba. In ba haka ba, zai shafi tasirin kewayawa kuma ya haifar da motsin halin yanzu akan layin wutar lantarki da layin ƙasa don gudana, ta haka yana haifar da tsangwama.

Don jagorancin wutar lantarki a cikin kewaye, wutar lantarki ya kamata ya kasance daga mataki na ƙarshe zuwa mataki na baya, kuma ya kamata a sanya capacitor na wutar lantarki kusa da mataki na ƙarshe.

Don wasu manyan wayoyi na yanzu, idan kuna son cire haɗin ko auna halin yanzu yayin gyarawa da gwaji, yakamata ku saita tazarar yanzu akan layin da’irar da aka buga yayin shimfidar PCB.

Bugu da ƙari, idan za ta yiwu, ya kamata a sanya ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfi a kan wani katako mai bugawa daban. Idan wutar lantarki da da’ira suna kan allo da aka buga, raba wutar lantarki da abubuwan da’ira kuma a guji amfani da waya gama gari.

Me ya sa?

Domin ba ma son haifar da tsangwama. Bugu da ƙari, ta wannan hanya, za a iya cire kayan aiki yayin kiyayewa, kawar da buƙatar yanke wani ɓangare na layin da aka buga da kuma lalata allon da aka buga.

9. Kowane dutsen saman daidai yana da aƙalla ɗaya ta rami

A lokacin ƙirar fan-dare, yakamata a sami aƙalla ɗaya ta rami don kowane dutsen saman daidai da ɓangaren. Ta wannan hanyar, lokacin da kuke buƙatar ƙarin haɗin gwiwa, zaku iya sarrafa haɗin ciki, gwajin kan layi, da sake sarrafa da’ira akan allon kewayawa.

10. Manual wiring kafin atomatik

A da, a da, ko da yaushe ya kasance da hannu wayoyi, wanda a ko da yaushe ya zama wani muhimmin tsari don buga da’ira zane.

Me ya sa?

Idan ba tare da wayar hannu ba, kayan aikin na’ura ta atomatik ba zai iya samun nasarar kammala wayoyi ba. Tare da wayar hannu, za ku ƙirƙiri hanyar da ke zama tushen wayoyi ta atomatik.

Don haka yadda za a yi hanya da hannu?

Kuna iya buƙatar ɗauka da gyara wasu mahimman gidajen yanar gizo a cikin shimfidar wuri. Na farko, siginar maɓallin hanya da hannu ko tare da taimakon kayan aikin kai tsaye. Wasu sigogin lantarki (kamar inductance da aka rarraba) suna buƙatar saita ƙanƙanta gwargwadon yiwuwa. Na gaba, duba wiring na maɓalli na sigina, ko tambayi wasu gogaggun injiniyoyi ko PCBONLINE don taimakawa dubawa. Sa’an nan, idan babu matsala tare da wayoyi, da fatan za a gyara wayoyi a kan PCB kuma fara jigilar wasu sigina ta atomatik.

Tsanani:

Saboda rashin ƙarfi na waya ta ƙasa, za a sami tsangwama na gama gari na kewaye.

11. Saita ƙuntatawa da ƙa’idodi don tuƙi ta atomatik

A zamanin yau, kayan aikin kai tsaye suna da ƙarfi sosai. Idan an saita ƙuntatawa da ƙa’idodi yadda ya kamata, za su iya kammala kusan 100%.

Tabbas, dole ne ku fara fahimtar sigogin shigarwar da tasirin kayan aikin tuƙi ta atomatik.

Don hanyar layin sigina, ya kamata a ɗauki ƙa’idodi na gabaɗaya, wato, yadudduka waɗanda siginar ke wucewa ta hanyar da adadin ramuka ana ƙaddara ta hanyar saita ƙuntatawa da wuraren wayoyi da aka hana. Bi wannan doka, kayan aikin kwatance ta atomatik na iya aiki kamar yadda kuke tsammani.

Lokacin kammala wani ɓangare na aikin ƙirar PCB, da fatan za a gyara shi a kan allon kewayawa don hana sashe na gaba na wayoyi ya shafe shi. Yawan zirga-zirgar zirga-zirgar ya dogara ne da sarƙaƙƙiyar da’ira da ƙa’idodinta na gaba ɗaya.

Tsanani:

Idan na’urar ta atomatik ba ta kammala jigilar sigina ba, ya kamata ka ci gaba da aikinsa don sarrafa sauran sigina da hannu.

12. Inganta kwatance

Idan layin siginar da aka yi amfani da shi don kamewa yana da tsayi sosai, da fatan za a nemo layukan masu ma’ana kuma marasa ma’ana, kuma a rage wayoyi gwargwadon yuwuwar kuma rage adadin ta ramuka.

Kammalawa

Yayin da samfuran lantarki ke ƙara haɓaka, injiniyoyin lantarki da na lantarki dole ne su mallaki ƙarin ƙwarewar ƙira na PCB. Fahimtar ƙa’idodin ƙirar PCB 12 da ke sama da dabaru kuma ku bi su gwargwadon yiwuwa, za ku ga cewa shimfidar PCB ba ta da wahala.