Abubuwan da ya kamata a kula da su lokacin zabar fil ɗin PCB don ƙirar PCB

Nau’in fil gama-gari a ciki PCB zane

A cikin ƙirar PCB da ke buƙatar yin mu’amala tare da hanyoyin waje, kuna buƙatar la’akari da fil da kwasfa. Tsarin PCB kai tsaye ko a kaikaice ya ƙunshi fil iri-iri.

ipcb

Bayan bincika ɗimbin kasida na masana’anta, za ku ga cewa nau’ikan fil galibi ana rarraba su zuwa nau’ikan masu zuwa:

1. Allurar jere guda ɗaya/biyu

2. Turret slotted fil

3. Soldering PCB fil

4. Winding m fil

5. Soldering kofin m fil

6. Matsakaicin madaukai

7. Tashar fil

Yawancin waɗannan fil ɗin an haɗa su tare da kwasfansu kuma an yi su da abubuwa daban-daban. Abubuwan da aka saba amfani da su don samar da waɗannan fil sune jan ƙarfe na beryllium, beryllium nickel, gami da tagulla, phosphor bronze, da kuma tagulla tellurium. An lulluɓe fitilun da kayan aikin jiyya daban-daban, kamar jan ƙarfe, gubar, tin, azurfa, zinariya da nickel.

Ana siyar da wasu fil ɗin zuwa wayoyi, amma fitilun (kamar filogi, masu ɗorawa, latsa masu dacewa, da samfuran turret) ana ɗora su akan PCB.

Yadda za a zabi daidai nau’in fil don ƙirar PCB?

Zaɓin fil na PCB yana buƙatar la’akari da yawa fiye da sauran abubuwan lantarki. Kula da bayanan injina ko lantarki na iya haifar da matsalolin aiki a cikin samfuri ko samarwa PCBs.

Lokacin zabar fil na PCB, kuna buƙatar la’akari da waɗannan abubuwan.

1. type

Babu shakka, kuna buƙatar ƙayyade nau’in fil ɗin PCB wanda ya dace da ƙirar ku. Idan kuna neman maƙallan tasha don haɗin jirgi-zuwa- jirgi, masu kai sune zaɓin da ya dace. Ana shigar da filayen fitilun ta hanyar ramuka, amma kuma akwai nau’ikan da aka ɗora a sama, waɗanda suka dace da haɗuwa ta atomatik.

A cikin ‘yan shekarun nan, fasahar mara siyarwa ta samar da ƙarin zaɓuɓɓuka don fil na PCB. Latsa fit fil sun dace don kawar da walda. An ƙirƙira su don dacewa da ramukan PCB da aka ɗora da kuma samar da ingantacciyar injin inji da ci gaba na lantarki. Ana amfani da fitilun layi guda ɗaya don allon allo da waya-zuwa allo.

2. Fita

Wasu fitilun PCB suna ba da nau’ikan farati iri-iri. Misali, fitilun layi guda biyu yawanci 2.54mm, 2mm da 1.27mm. Baya ga girman farar, girman da ƙimar halin yanzu na kowane fil suma sun bambanta.

3

Abubuwan da aka yi amfani da su don farantin fil ɗin na iya haifar da bambance-bambance a cikin farashi da haɓakawa. Filayen da aka yi wa zinari gabaɗaya sun fi fitilun da aka ɗora tsada, amma sun fi gudanarwa.

Tsarin PCB tare da nau’ikan fil iri-iri

Kamar kowane taron PCB, akwai wasu dabaru waɗanda za su iya cece ku daga damuwa lokacin amfani da fil ɗin tasha da ƙirar haɗin haɗin gwiwa. Ɗaya daga cikin mahimman dokoki shine saita girman ramin cika daidai. Da fatan za a ko da yaushe koma zuwa daidai girman sawun sawun da masana’anta suka ba da shawarar. Cike ramukan da suka yi ƙanƙanta ko girma na iya haifar da matsalolin haɗuwa.

Halayen wutar lantarki na fitilun tasha suma suna da matuƙar mahimmanci, musamman idan akwai ƙaƙƙarfan igiyar ruwa da ke gudana ta cikinsa. Kuna buƙatar ware isassun adadin fil don tabbatar da abubuwan da ake buƙata na yanzu ba tare da haifar da matsalolin zafi ba.

Keɓancewar injina da jeri suna da mahimmanci ga maƙallan PCB na fakitin.

Amfani da filogi don haɗin allo-da-board na iya zama da wahala. Baya ga daidaitawar da ta dace, dole ne kuma a tabbatar da cewa babu wani ɓangarorin manyan bayanai kamar murfin lantarki da ke toshe rata tsakanin PCBs biyu. Haka yake ga fakitin fakitin da suka wuce gefen PCB.

Idan kuna amfani da fitilun ramuka ko saman dutse, kuna buƙatar tabbatar da cewa an yi amfani da taimakon zafin zafi a ƙasan polygon da aka haɗa da fil ɗin. Wannan yana tabbatar da cewa zafin da aka yi amfani da shi a lokacin aikin siyarwar ba zai ɓace da sauri ba kuma daga baya ya shafi haɗin gwiwar solder.