Mahimman dalilai a cikin zaɓin kayan PCB

Ta yaya yakamata ku zaɓi PCB abu

Kayayyakin da ake amfani da su don ƙera allon kewaya (PCBS) sun haɗa da rukuni na insulating/dielectric da kayan gudanarwa waɗanda ake amfani da su don gina haɗin keɓaɓɓiyar hukumar kewaye. Ana samun kayan aiki iri -iri don biyan buƙatu daban -daban da buƙatun kasafin kuɗi. Nau’in kayan da ake amfani da su don yin PCBS muhimmin abu ne a cikin dorewa da aiki na abubuwan PCB. Zaɓin abin da ya dace na PCB yana buƙatar fahimtar abubuwan da ake da su da kaddarorinsu na zahiri, da kuma yadda suke daidaitawa da aikin da ake so na hukumar.

ipcb

Nau’in allon da’irar da aka buga

Akwai manyan nau’ikan 4 na PCBS:

L M-mai ƙarfi, mara ƙyalli ɗaya-ko PCB mai gefe biyu

M (Flex)-galibi ana amfani da shi lokacin da PCB ba za a iya keɓe shi a cikin jirgi ɗaya ko a matsayin da ba na jirgin sama ba

L M-m-haɗuwa ce ta PCB mai ƙarfi da sassauƙa, inda aka haɗa madaidaicin jirgi zuwa madaidaicin jirgi

L Babban mitar – Waɗannan PCBS galibi ana amfani da su a aikace -aikacen da ke buƙatar watsa sigina ta musamman tsakanin manufa da mai karɓa.

Ana buƙatar kayan PCB da aka zaɓa don haɓaka aikin wasan ƙarshe na kwamitin da’irar da aka buga. Sabili da haka, yana da mahimmanci a yi la’akari da aiki da buƙatun muhalli na sassan kewaye.

Abubuwan kayan da za a yi la’akari da su lokacin zaɓar kayan PCB

Babban Halaye Hudu (daga IPC 4101 – M da Multilayer PCB Base Materials Specification) Nau’in kayan PCB yana da mahimmanci don taimakawa wajen ayyana aikin kayan tushe.

1. CTE – Ƙarfin faɗaɗawar zafi shine ma’aunin yadda kayan ke faɗaɗa lokacin zafi. Wannan yana da matukar mahimmanci akan ax-Z. Gabaɗaya, faɗaɗa ya fi girma zafin zafin jiki (Tg). Idan CTE na kayan bai isa ko yayi yawa ba, gazawa na iya faruwa yayin taro saboda kayan zai faɗaɗa cikin sauri akan Tg.

2. Tg – Zazzabi mai canzawa na ɗimbin kayan abu shine zazzabi wanda kayan ke canzawa daga kayan gilashi mai ƙarfi zuwa kayan roba mai sassauƙa da sassauƙa. A yanayin zafi sama da kayan Tg, ƙimar faɗaɗa yana ƙaruwa. Ka tuna cewa kayan na iya samun Tg iri ɗaya amma suna da CTE daban. (Ƙananan CTE kyawawa ne).

3.Td – bazuwar zafin jiki na laminates. Wannan shine zazzabi wanda kayan ke rushewa. Amintacce ya lalace kuma delamination na iya faruwa yayin da kayan ke sakin har zuwa 5% na nauyin ta na asali. PCB tare da babban aminci ko PCB da ke aiki a ƙarƙashin mawuyacin yanayi zai buƙaci TD mafi girma ko daidai da 340 ° C.

4. Lokacin lalatawa a T260 / T288 – 260 ° C da 280 ° C – Rashin haɗin kan laminates saboda lalacewar zafi (Td) na matrix resin epoxy lokacin da kaurin PCB ya canza.

Don zaɓar mafi kyawun kayan laminate don PCB ɗinku, yana da mahimmanci ku san yadda kuke tsammanin kayan zasu yi hali. Ofaya daga cikin dalilan zaɓin abu shine daidaita daidaitattun kaddarorin kayan da aka shimfida tare da abubuwan da za a haɗa su zuwa farantin.