Yadda ake sarrafa PCB don gujewa gazawa?

A cikin aikina, na tabbatar da hakan Majalisar PCB ba shi da irin wannan kurakurai. Ta hanyar haɗa ɗaruruwan ƙananan abubuwa tare, PCB ba ta da ƙarfi fiye da yadda kuke zato. Idan ba a kula da shi yadda yakamata ba, ƙila za ku iya samun korafi daga masu shigar da tsarin da ba su gamsu ba saboda hanyoyin na iya yin aiki da kyau.

ipcb

Ya kamata masu zanen PCB su damu da sarrafa PCB?

Akwai yuwuwar, wataƙila ba za ku so yin ɗaruruwan PCBS tare da ƙirar ku ba. Mutanen da za su yi hulɗa da waɗannan PCBS su ne masu tarawa, injiniyoyin gwaji, masu sakawa, da ma’aikatan kulawa.

Gaskiyar cewa ba za ku shiga cikin tsarin samarwa ba yana nufin za ku iya zama masu gamsuwa game da sarrafa PCB. Yana da mahimmanci a fahimci madaidaicin tsarin sarrafa PCB, in ba haka ba yana iya haifar da gazawar kewaye.

Mafi mahimmanci, masu zanen PCB yakamata su san rawar da suke takawa wajen inganta shimfidar PCB don rage matsalolin da ke tattare da sarrafa PCB. Abu na ƙarshe da kuke son yi shine sake yin aikin PCB ɗinku na yanzu lokacin da yakamata ku ƙalubalanci aikin gaba.

Yaya sarrafa PCB mara kyau yana haifar da lalacewa

Idan aka ba da zaɓi, zan gwammace in magance ɓarna mai ɓarna fiye da matsalolin da ke haifar da rashin kulawa da PCB. Duk da yake tsohon a bayyane yake, lalacewar da ke tattare da matsalolin sarrafa PCB ba shi da mahimmanci. Yawancin lokuta babu alamun bayyananne cewa PCB ba zai yi aiki da kyau ba bayan turawa.

Matsalar gama gari da aka lura lokacin kula da PCBS da rashin kulawa shine gazawar abubuwan da ke aiki saboda fitowar electrostatic na sirri (ESD). Wannan yana faruwa lokacin kula da PCBS a cikin yanayin da ba ESD ba. Don abubuwan haɗin ESD, ana buƙatar ƙasa da 3,000 volts don a zahiri lalata kewayarsu ta ciki.

Idan kuka duba a hankali akan PCB mai walƙiya, za ku ga cewa ɗan ƙaramin mai siyarwa yana riƙe da taron saman (SMD) zuwa kushin. Abubuwan da aka haɗa kamar masu ƙarfin SMD na iya haifar da ɗayan faranti ɗin su ya fashe lokacin da aka yi amfani da ƙarfin injin a layi ɗaya da PCB.

A takaice dai, lokacin da kuke ƙoƙarin ɗaukar PCB da hannu ɗaya, kuna danna PCB a cikin kanku. Wannan na iya sa PCB ya lanƙwasa kaɗan kuma yana iya sa wasu ɓangarori su fado daga kushinsa. Don guje wa wannan, al’ada ce mai kyau don ɗaukar PCB da hannu biyu.

PCBS galibi ana yin su a cikin bangarori don rage farashi da haɓaka inganci. Da zarar an taru, kuna buƙatar kwakkwance PCB. Ko da ana tallafa musu da ƙaramin maki V, har yanzu kuna buƙatar yin wani ƙarfi don cire su. Wannan tsari kuma yana iya lalata welds na wasu abubuwan.

Yana da wuya, amma wani lokacin rashin kulawa, kuma kuna jefa PCB kamar yana kan kwanon China. Tasiri na kwatsam na iya lalata manyan abubuwan da aka gyara, kamar masu ƙarfin lantarki, ko ma gammaye.

Hanyoyin ƙira don rage matsalolin sarrafa PCB

Masu zanen PCB ba su da cikakkiyar taimako yayin da ake batun magance matsalolin PCB. Har zuwa wani mataki, aiwatar da dabarun ƙira mai kyau na iya taimakawa rage lahani da ke tattare da sarrafa PCB.

Kariyar lantarki

Don hana abubuwan da ke haifar da lalacewa daga ESD, kuna buƙatar ƙara abubuwan kariya don murƙushe masu wucewa yayin fitowar ESD. Varistors da Zener diodes galibi ana amfani dasu don sarrafa saurin ESD. Bugu da kari, akwai na’urorin kariya na ESD da aka keɓe waɗanda za su iya ba da kariya mafi kyau daga wannan sabon abu.

Sanya sashi

Ba za ku iya kare PCB daga matsin lamba na inji ba. Koyaya, zaku iya rage irin waɗannan matsalolin ta hanyar tabbatar da cewa an sanya abubuwan haɗin ta wata hanya. Misali, kun san cewa sanya capacitors na SMD a cikin wani matsayi daidai da karfin karyewar da ake amfani dashi lokacin lalatawar yana ƙara haɗarin fashewar mai siyarwa.

Sabili da haka, kuna buƙatar sanya matsayin SMD capacitor ko makamancin sassan a layi ɗaya da layin da aka karye don rage tasirin tasirin da aka yi amfani da shi. Hakanan, ku guji sanya abubuwan da ke kusa da layin lanƙwasa ko lanƙwasa na PCB, kuma ku guji sanya abubuwan kusa da shaci -faɗin allon.