Menene manyan abubuwan da suka shafi ƙirar PCB?

Ramin ramin rami ne da ke ratsawa ta wata alama akan a PCB Layer, kuma kawai manufarsa shine haɗi zuwa wani alamar da ke kan wani Layer. Yawancin lokaci ana samun su a cikin PCB masu yawa, waɗanda ke buƙatar kowane Layer a haɗa su ta wata hanya ko wata.

ipcb

Akwai nau’ikan vias guda uku daban-daban waɗanda za’a iya haɗa su cikin kowane PCB multilayer:

Makafi ta hanyar: Suna haɗa Layer na waje na PCB zuwa Layer na ciki na PCB, amma ba ƙari ba. Saboda haka, idan muna da PCB mai Layer hudu, na farko yadudduka biyu za su sami ramuka da aka hako ta cikin burbushi, amma ba na uku ko na hudu ba.

Binne vias: Suna haɗa yadudduka biyu ko fiye na ciki da juna. Bugu da ƙari, a cikin PCB ɗin mu mai Layer hudu, na biyu da na uku za a hako su kuma a haɗa su, yayin da yadudduka na waje (farko na farko da na hudu) ba za su nuna wani ramuka ba kuma suyi kama da allo The blank spot.

Vias: Kamar yadda za ku iya tantancewa zuwa yanzu, waɗannan ana haƙa su ta hanyar baki ɗaya ta cikin dukkan allo don haɗa Layer na farko da na huɗu na Layer na waje (ko wasu haɗin gwiwa waɗanda ke haɗa matakan huɗu tare).

Mai kama da bututun kore na Mario, ramin ya ratsa ta PCB kuma yana haɗa wayoyi masu yawa.

Ƙarfafa haɓakar ƙirar ku ta hanyar fahimta daidai

Don aikin ceton gimbiya gabaɗaya, ba ze zama mahimmanci ba, sai dai cewa waɗannan bututun kore ba su da wani fa’ida, saboda yana da gamsarwa don tsalle. A gefe guda, Vias yana wasa. muhimmiyar rawa a cikin PCBs masu yawa.

Sau da yawa, yana da kyau kuma a cikin wannan ƙananan shekarun, kuma an bar mu tare da aikin ceton sararin samaniya kamar yadda zai yiwu. Tare da vias, yanzu muna da ikon ketare duk wuraren da ke saman Layer don sata hanyar gano (dukkan abubuwan da muke da su suna zaune a wurin) kuma mu bi duk abin da ake buƙata a cikin na biyu, na uku ko ma na huɗu. Ga masu zanen kaya masu neman dabarun ceton sararin samaniya, wannan na iya zama abin godiya.

Lokacin aiwatar da ta hanyar makafi, binne vias ko ta rami a kan allon kewayawa, wata fa’ida da za ku samu ita ce rage karfin parasitic tsakanin alamun, in ba haka ba zai haifar da mummunar illa ga ƙirar ku. Wannan rage ƙarfin ƙarfin parasitic shine saboda haɓakar rage alamun. Ko da yake ba lallai ba ne babban dalili, idan ƙirar ta yi daidai, tabbas za ku amfana daga ƙara ta hanyar ƙira.

Haƙurin hakowa dole ne su kasance daidai sosai don aiwatar da nasarar amfani da ta hanyar ƙira.

Sauran abubuwan la’akari kafin ƙaddamar da aikace-aikacen

Ko da yake za ku iya tsalle daga wurin zama kuma ku nemi matsayi na shiga, kama dokin ku, saboda akwai wasu rashin amfani don ƙara tacewa zuwa zanenku (me yasa ake samun rashin amfani kullum?!).

Vias da allunan multilayer ana ɗaukar su tare. Lokacin yin kowane ayyuka akan allunan kewayawa da yawa, dole ne a yi la’akari da abubuwan farashi. Wannan ya haɗa da hakowa ta ramuka a daidai wuri ɗaya, ba kawai rami ɗaya ba, amma alluna biyu, uku, ko ma huɗu. Idan ma akwai ɗan kuskuren haƙuri a cikin aikin hakowa da tarawa, hukumar kewayawa na iya zama datti.

Don rage wannan yanayin, masana’antun dole ne su rage kayan aikin su da juriya zuwa wani yanki na milimita, wanda ba shakka zai kara yawan farashin masana’anta da tsarin haɗuwa. Kamar yadda koyaushe, tabbatar da tuntuɓar masana’anta har zuwa gaba don samun iyakoki da iyawar sa kafin ku yi tafiya ta ramin zomo (ko bututun kore, duk abin da kuka fi so).