Me ya sa tabbatarwa ke da mahimmanci a masana’antar PCB?

Buga kwamiti na kewaye (PCB) muhimmin sashi ne na kusan kowace masana’antar lantarki. A cikin kwanakin farko, masana’antar PCB ta kasance sannu a hankali, hanyar al’ada. Yayin da fasaha ta inganta, tsarin ya zama da sauri, mafi ƙira da ma rikitarwa. Kowane abokin ciniki yana buƙatar takamaiman canje -canje ga PCB a cikin takamaiman lokacin iyaka. A wasu lokuta, samar da PCB na al’ada yana ɗaukar awa ɗaya. Koyaya, idan aka gwada aikin PCB na al’ada a ƙarshen aikin kuma gwajin ya gaza, mai ƙera da abokin ciniki bazai iya biyan asarar ba. Wannan shine inda ƙirar PCB ta shigo. PCB prototyping ne na asali mataki a PCB samar, amma me ya sa yana da muhimmanci? Wannan labarin ya tattauna daidai abin da samfur ɗin dole ne ya bayar kuma me yasa suke da mahimmanci.

ipcb

Samfurin PCB Gabatarwa

Samfurin PCB tsari ne mai maimaitawa wanda masu zanen PCB da injiniyoyi ke gwada ƙirar PCB da dabaru da yawa. Manufar waɗannan maimaitawa shine don ƙayyade mafi kyawun ƙirar PCB. A cikin masana’antar PCB, kayan katako, kayan substrate, aka gyara, tsarin shigarwa na kayan, samfura, yadudduka da sauran abubuwan injiniyoyi ana ɗaukar su akai -akai. Ta hanyar haɗawa da daidaita ƙira da ƙera bangarorin waɗannan abubuwan, ana iya ƙaddara ƙirar PCB mafi inganci da hanyoyin ƙira. Mafi yawan lokuta, ana yin samfuran PCB akan dandamali na kama -da -wane. Koyaya, don aikace -aikace masu ƙarfi, ana iya ƙera samfuran PCB na zahiri don gwada aiki. Samfurin PCB na iya zama ƙirar dijital, samfuri na kama-da-wane, ko cikakken aiki (kama-kama) samfur. Saboda ƙirar ƙirar ƙirar ƙira da ƙira na Majalisar (DFMA), tsarin taron PCB yana da fa’idodi da yawa a cikin dogon lokaci.

Muhimmancin ƙirar samfuri a masana’antar PCB

Kodayake wasu masana’antun PCB sun tsallake samfuri don adana lokacin samarwa, yin hakan yawanci akasin haka ne. Anan akwai wasu fa’idodin samfuri wanda ke sa wannan matakin yayi tasiri ko mahimmanci.

Wani samfuri yana bayyana kwararar ƙira don ƙira da haɗuwa. Wannan yana nufin cewa duk abubuwan da suka danganci masana’antu da haɗuwa ana la’akari dasu kawai yayin ƙirar PCB. Wannan yana rage shingen samarwa.

A cikin masana’antar PCB, ana zaɓar kayan da suka dace don takamaiman nau’in PCB yayin samfuri. A cikin wannan matakin, injiniyoyi suna gwadawa da gwada abubuwa iri -iri kafin zaɓar wanda ya dace. Sabili da haka, ana gwada kaddarorin kayan kamar juriya na sunadarai, tsatsa, tsayin daka, da dai sauransu a farkon matakan. Wannan yana fitar da yuwuwar gazawa saboda rashin jituwa na kayan a matakai na gaba.

PCBS galibi ana samarwa da yawa. Ana amfani da PCBS mai ƙira ɗaya don samar da taro. Idan ƙirar ta zama al’ada, yuwuwar kuskuren ƙira yana da yawa. Idan kuskuren ƙira ya faru, ana maimaita wannan kuskuren a cikin dubban PCBS a cikin samar da taro. Wannan na iya haifar da asara mai yawa, gami da shigarwar kayan, farashin samarwa, farashin amfani da kayan aiki, farashin aiki da lokaci. Samfurin PCB yana taimakawa ganowa da gyara kurakuran ƙira a farkon matakin kafin samarwa.

Sau da yawa, idan an sami kuskuren ƙirar PCB yayin samarwa ko taro ko ma aiki, mai ƙira dole ne ya fara daga karce. Sau da yawa, ana buƙatar injiniyan baya don bincika kurakurai a cikin PCBS da aka ƙera. Sake tsarawa da sake haifuwa zai ɓata lokaci mai yawa. Saboda ƙirar ƙirar tana warware kurakurai kawai a matakin ƙira, ana adana maimaitawa.

An ƙera su kuma an ƙera su don dubawa da aiki iri ɗaya idan aka kwatanta da buƙatun samfur na ƙarshe. Sabili da haka, yuwuwar samfur yana ƙaruwa saboda ƙirar samfuri.