Menene nazarin gazawar PCB?

Tare da babban adadin samfuran lantarki da masana’antar lantarki ba tare da gubar ba, matakin fasaha da buƙatun inganci na PCB da PCBA samfuran kuma suna fuskantar ƙalubale masu tsanani. A cikin aiwatar da ƙirar PCB, samarwa, sarrafawa da haɗuwa, ana buƙatar tsauraran matakai da sarrafa albarkatun ƙasa. Saboda fasaha da fasaha har yanzu suna cikin lokacin miƙa mulki a halin yanzu, fahimtar abokin ciniki don PCB da tsarin taro yana da babban bambanci, don haka yayi kama da ɓarna, da buɗe kewayawa (layi, rami), walda, kamar farantin farantin wuta. gazawar da aka yi sau da yawa tana faruwa, galibi kan haifar da ingancin alhakin takaddama tsakanin masu samar da kayayyaki da masu amfani, wannan ya haifar da babban asarar tattalin arziki. Ta hanyar nazarin gazawar PCB da sabon abin da ya faru na PCBA, ta hanyar jerin bincike da tabbatarwa, gano dalilin gazawa, bincika tsarin gazawa, don inganta ingancin samfur, inganta tsarin samarwa, hatsarin rashin nasarar sulhu yana da mahimmanci.

ipcb

Binciken gazawar PCB na iya:

1. Taimaka wa masana’antun su fahimci matsayin ingancin samfur, yin nazari da kimanta matsayin tsari, haɓaka da haɓaka binciken samfur da shirye -shiryen ci gaba da hanyoyin samarwa;

2. Gano tushen sanadin rashin nasara a cikin taron lantarki, samar da ingantaccen tsarin aiwatar da tsarin taro na lantarki, da rage farashin samarwa;

3. Inganta ƙimar ƙima da amincin samfuran, rage farashin kulawa, da haɓaka gasa ta alamar kasuwanci;

4. Bayyana wanda ke da alhakin haifar da gazawar samfurin don samar da tushe don yin sulhu na shari’a.

Menene nazarin gazawar PCB

Binciken gazawar PCB na hanyoyin asali

Don samun ainihin sanadin ko tsarin gazawar PCB ko aibi, dole ne a bi ƙa’idodin ƙa’idodi da hanyoyin bincike, in ba haka ba ana iya rasa bayanan gazawa mai mahimmanci, wanda ke haifar da gazawar bincike ko kuma na iya zama ƙarshen ƙarshe. Babban tsari na yau da kullun shine, dangane da abin da ya faru na gazawa, dole ne a ƙaddara wurin gazawar da yanayin gazawar ta hanyar tattara bayanai, gwajin aiki, gwajin aikin lantarki da dubawar gani mai sauƙi, wato, wurin rashin nasara ko wurin kuskure.

Don PCB mai sauƙi ko PCBA, wurin gazawa yana da sauƙin ƙayyadewa, amma don ƙarin hadaddun BGA ko MCM kunshin na’urori ko substrates, aibi ba shi da sauƙi a lura ta hanyar madubin dubawa, ba mai sauƙin tantancewa a wancan lokacin, wannan lokacin yana buƙatar yi amfani da wasu hanyoyi don tantancewa.

Sannan ya zama dole a bincika tsarin gazawa, wato, yi amfani da hanyoyin jiki da na sinadarai daban -daban don nazarin injin da ke haifar da gazawar PCB ko lahani, kamar walda ta kama -da -gidanka, gurɓatawa, lalacewar injin, damuwar damuwa, matsakaici lalata, lalacewar gajiya, CAF ko hijirar ion, yawan damuwa, da sauransu.

Wani kuma shine binciken sanadin faduwa, wato, akan tsarin gazawa da nazarin aiwatarwa, don nemo musabbabin tsarin gazawa, idan ya cancanta, tabbatar da gwaji, gabaɗaya gwargwadon tabbataccen gwajin, ta hanyar tabbatar da gwaji na iya samun ainihin abin da ya haifar da gazawar. .

Wannan yana ba da tushen manufa don haɓaka ta gaba. A ƙarshe, an shirya rahoton nazarin gazawa gwargwadon bayanan gwajin, hujjoji da ƙarshe da aka samu a cikin tsarin bincike. Ana buƙatar gaskiyar rahoton don zama bayyananne, dalilai masu ma’ana suna da tsauri, kuma rahoton yana da tsari.

Yayin aiwatar da bincike, yakamata a mai da hankali kan amfani da hanyoyin bincike daga mai sauƙi zuwa hadaddun, daga waje zuwa ciki, kada a lalata samfurin sannan kuma ga ƙa’idar amfani da lalata. Ta wannan hanya ce kawai za mu iya guje wa asarar muhimman bayanai da gabatar da sabbin hanyoyin gazawar wucin gadi.

Kamar hatsarin mota, idan ɗaya daga cikin haɗarin ya lalata ko ya tsere daga wurin, yana da wahala ‘yan sanda a Gaomin su tantance ainihin alhakin alhakin, to, dokokin zirga -zirga da ƙa’idodin gabaɗaya suna buƙatar wanda ya gudu daga wurin ko ya lalata scene don ɗaukar cikakken alhakin.

Binciken gazawar PCB ko PCBA iri ɗaya ne. Idan an gyara gidajen sayar da kayan aikin da aka gaza tare da ƙarfe na ƙarfe ko PCB an yanke shi da ƙarfi tare da manyan almakashi, to sake nazarin ba zai yiwu a fara ba. An lalata wurin da aka gaza. Musamman dangane da ƙaramin adadin samfuran da suka gaza, da zarar an lalata ko lalacewar muhallin shafin gazawa, ba za a iya samun ainihin dalilin gazawar ba.