Menene alaƙa da haɓaka PCB da ƙuntatawa?

1. Farantin jan ƙarfe da kansa ya haifar da haɓaka zafi da ƙuntatawa;

2. Lokacin da aka canza jadawali, kayan fim ɗin baƙar fata da jan fim shine celluloid, wanda ke faɗaɗa da raguwa ƙarƙashin tasirin zafi da zafin jiki; Matsayin rami tsakanin fim ɗin da aka fallasa da PCB bayan haɓakawa da ƙuntatawa ba su daidaita ba, kuma matsayin ramin bai dace ba. A ƙarshe, bayan isar da samfurin, akwai haƙuri tare da jakar kayan haɗin da harsashin samfur, don haka lokacin yin buga kewaye hukumar, fim ɗin bai kamata ya yi yawa ba, kuma ya kamata a sarrafa zafin jiki da zafi sosai.

3. Fadadawa da ƙuntatawar allo, sakamakon sakamakon faɗaɗa da ƙanƙance iri ɗaya ne da na 2.

ipcb

Yadda ake inganta raguwar PCB

A cikin mawuyacin hali, damuwar ciki na kowane mirgina kayan ya bambanta, kuma sarrafa sarrafa kowane rukunin faranti na samarwa ba zai zama daidai ba. Sabili da haka, fahimtar faɗaɗawa da ƙuntatawa na kayan aiki ya dogara ne akan ɗimbin gwaje -gwaje, kuma sarrafa tsari da nazarin ƙididdigar bayanai yana da mahimmanci musamman. A cikin aiki mai amfani, faɗaɗawa da ƙanƙantar da farantin mai sassauƙa ya kasu zuwa matakai:

Da farko, daga buɗewa zuwa farantin yin burodi, wannan matakin galibi yana haifar da zafin jiki:

Don tabbatar da kwanciyar hankali na faɗaɗawa da ƙuntatawa da farantin yin burodi ya haifar, da farko, daidaiton sarrafa tsari, ƙarƙashin ƙirar kayan aiki, kowane farantin farantin yin burodi da aikin sanyaya dole ne ya kasance daidai, ba saboda bin inganci, da farantin farantin da aka gama a cikin iska don watsawar zafi. Ta wannan hanyar kawai, don haɓaka haɓaka kawar da damuwa na ciki wanda lalacewa da ƙuntatawa suka haifar.

Mataki na biyu yana faruwa yayin aiwatar da jujjuyawar hoto. Fadadawa da ƙuntatawa na wannan matakin galibi yana haifar da canjin yanayin damuwa a cikin kayan.

Don tabbatar da ƙaruwa da kwanciyar hankali na tsarin canja wuri, duk ba za su iya gasa jirgi mai kyau don aikin farantin farantin ba, kai tsaye ta hanyar tsabtataccen layin shimfidar sunadarai, bayan farfajiyar murfin dole ya daidaita, fuskar allo ta tsaya kafin da bayan lokacin fallasa dole ne ya wadatar, bayan canja wurin layin gamawa, saboda canjin yanayin damuwa, farantin mai sassauƙa zai gabatar da wani matakin daban na taɓarɓarewa da ƙuntatawa, Sabili da haka, kulawar diyyar fim ɗin layin yana da alaƙa da sarrafa madaidaiciyar madaidaiciyar haɗin gwiwa, kuma ƙaddarar kewayon faɗaɗawa da ƙimar ƙima na farantin mai sassauci shine tushen bayanai don samar da farantin goyan baya mai ƙarfi. .

Haɓakawa da ƙuntatawa na mataki na uku yana faruwa yayin aiwatar da matsi na farantin m mai ƙarfi, wanda aka ƙaddara ta manyan sigogin latsawa da kaddarorin kayan.

Abubuwan da ke shafar faɗaɗawa da ƙuntatawa a cikin wannan matakin sun haɗa da ƙimar dumama na matsi, saitin ma’aunin matsin lamba da ragowar ragowar tagulla da kaurin babban farantin. Gabaɗaya, ƙaramin raunin jan ƙarfe shine, mafi girman faɗaɗawa da ƙimar ƙima. A thinner da core jirgin, mafi girma da fadada da ƙanƙancewa darajar. Koyaya, daga babba zuwa ƙarami, tsari ne na canji a hankali, saboda haka, biyan diyya yana da mahimmanci musamman. Bugu da ƙari, saboda yanayin kayan daban -daban na faranti mai sassauƙa da farantin m, diyyarsa ƙarin abin da za a yi la’akari da shi.