Menene halayen manyan allon kewaye masu aminci

Muna ba da tabbacin ƙimar kuɗi ta ƙayyadaddun kayan aiki da sarrafa inganci. Matsayin kula da ingancinmu ya fi na sauran masu samar da kayayyaki ƙarfi, kuma yana tabbatar da cewa samfuranmu na iya ba da cikakkiyar wasa ga aikin da ake tsammanin.

Ko da babu wani bambanci a farkon gani, samfuran inganci masu kyau za su zama mafi ƙima a ƙarshe

Ta saman ne muke ganin bambance -bambancen, waɗanda ke da mahimmanci ga dorewa da aiki na PCB a cikin dukan rayuwa. Abokan ciniki ba koyaushe suke ganin waɗannan bambance -bambancen ba, amma suna iya tabbata cewa PCB ɗin da aka kawo sun cika ƙa’idodin ƙaƙƙarfan ƙa’idodi.

Ko a cikin masana’anta da tsarin taro ko a cikin amfani mai amfani, PCB yakamata ya sami ingantaccen aiki, wanda yake da mahimmanci. Baya ga farashin da ya dace, ana iya kawo lahani a cikin tsarin taro cikin samfur na ƙarshe ta PCB, kuma kurakurai na iya faruwa a cikin ainihin tsarin amfani, wanda ke haifar da da’awa. Sabili da haka, daga wannan mahangar, ba yawa bane a faɗi cewa farashin PCB mai inganci ba shi da mahimmanci.

A duk sassan kasuwa, musamman waɗanda ke samar da samfura a cikin mahimman wuraren aikace -aikacen, sakamakon irin wannan gazawar ba a iya misaltawa.

These aspects should be kept in mind when comparing PCB prices. Although the initial cost of reliable, guaranteed and long-life products is high, they are worth it in the long run.

Bayanin PCB ya wuce buƙatun aji na IPC 2

Babban allon kewayawa – 14 mafi mahimmancin fasali waɗanda aka zaɓa daga fasali 103

1. 25 micron rami bango kauri jan ƙarfe

amfana

Ingantaccen aminci, gami da ingantaccen juriya na fadada z-axis.

Hadarin rashin yin haka

Matsalolin haɗin wutar lantarki yayin hura rami ko ɓarna, taro (rarrabuwa na ciki, raunin bangon rami), ko kurakurai na iya faruwa a ƙarƙashin yanayin ɗaukar nauyi yayin amfani da gaske. IPC aji 2 (ma’aunin da yawancin masana’antun suka ɗauka) yana buƙatar raunin jan ƙarfe 20%.

2. Babu gyara walda ko gyara kewaye

amfana

Perfect circuit can ensure reliability and safety, no maintenance and no risk

Hadarin rashin yin haka

Idan ba a gyara shi da kyau ba, hukumar da’irar za ta kasance mai buɗewa. Ko da gyaran ya ‘dace’, akwai haɗarin gazawa a ƙarƙashin yanayin ɗaukar nauyi (rawar jiki, da sauransu), wanda zai iya faruwa a ainihin amfani.

3. Fitar da buƙatun tsafta na ƙayyadaddun IPC

amfana

Inganta tsabtace PCB na iya inganta aminci.

Hadarin rashin yin haka

Raguwa da tara allura a kan allon da’irar zai kawo hadari ga mayafin hana walda, kuma ragowar ion ɗin zai haifar da haɗarin lalata da gurɓatawa akan farfajiyar walda, wanda na iya haifar da matsalolin dogaro (mummunan haɗin gwiwa / gazawar lantarki) , kuma a ƙarshe ƙara yiwuwar ainihin gazawa.

4. Tsananta sarrafa rayuwar sabis na kowane magani na farfajiya

amfana

Solderability, AMINCI, da rage haɗarin shigowar danshi

Hadarin rashin yin haka

Sakamakon canje -canje na ƙarfe a cikin jiyya na tsofaffin allon kewaye, matsalolin solder na iya faruwa, kuma kutsawar danshi na iya haifar da delamination, Layer na ciki da rabuwa bangon rami (da’irar buɗewa) a cikin tsarin taro da / ko ainihin amfani.

5. Yi amfani da matatun da aka sani a duniya – kar a yi amfani da “na gida” ko samfuran da ba a sani ba

amfana

Inganta dogaro da aikin da aka sani

Hadarin rashin yin haka

Rashin aikin inji mara kyau yana nufin cewa hukumar da’irar ba zata iya yin aiki kamar yadda aka zata ba a ƙarƙashin yanayin taro. Misali, babban aikin haɓakawa zai haifar da delamination, buɗaɗɗen da’irar warpage. Rage halayen halayen lantarki na iya haifar da ƙarancin aikin hanawa.

6. Haƙurin laminate mai ɗauke da jan ƙarfe zai cika buƙatun ipc4101 aji B / L

amfana

Strictly controlling the thickness of dielectric layer can reduce the deviation of expected value of electrical performance.

Hadarin rashin yin haka

Ayyukan wutar lantarki na iya cika buƙatun da aka ƙayyade, kuma za a sami manyan bambance -bambance a fitarwa / aiwatar da ɗayan abubuwan haɗin.

7. Ƙayyade kayan tsayayya na siyarwa don tabbatar da biyan buƙatun aji na ipc-sm-840

amfana

Gane tawada “mafi kyau”, tabbatar da amincin tawada, kuma tabbatar da cewa tawada mai siyarwa ta cika ƙa’idodin UL.

Hadarin rashin yin haka

Ink mai inganci mara kyau na iya haifar da mannewa, juriya mai ƙarfi da matsalolin taurin kai. Duk waɗannan matsalolin zasu haifar da rarrabuwa na tsayayyar solder daga allon da’irar kuma a ƙarshe zai haifar da lalata lalata jan ƙarfe. Halayen rufi mara kyau na iya haifar da gajerun da’irori saboda rashin haɗin lantarki / arcing.

8. Ƙayyade haƙuri ga siffofi, ramuka da sauran fasalolin injiniya

amfana

Ƙarfin haƙurin haƙuri na iya haɓaka ƙimar samfura – inganta dacewa, siffa da aiki

Hadarin rashin yin haka

Matsaloli yayin taro, kamar daidaitawa / dacewa (za a sami matsalar allurar fitinar fitarwa bayan an gama taro). Bugu da ƙari, za a sami matsaloli wajen hawa tushe saboda karuwar karkacewar girma.

9. An kayyade kauri na tsayayyar solder, kodayake ba a kayyade shi a cikin IPC ba

amfana

Ingantattun kaddarorin rufi na lantarki suna rage haɗarin peeling ko asarar mannewa da haɓaka ikon yin tsayayya da tasirin inji – duk inda tasirin inji ya faru!

Hadarin rashin yin haka

Layer mai tsayayyar siyarwa na iya haifar da mannewa, juriya mai ƙarfi da matsalolin taurin kai. Duk waɗannan matsalolin zasu haifar da rarrabuwa na tsayayyar solder daga allon da’irar kuma a ƙarshe zai haifar da lalata lalata jan ƙarfe. Halayen rufi mara kyau saboda ƙarancin juriya mai walƙiya na iya haifar da ɗan gajeren kewaye saboda haɗarin haɗari / baka.

10. An bayyana ƙa’idodin bayyanar da gyara, kodayake IPC ba ta ayyana ta ba

amfana

A cikin tsarin masana’antu, kulawa da kulawa da hankali suna haifar da aminci.

Hadarin rashin yin haka

Taɓarɓarewa iri -iri, ƙaramin lalacewa, gyara da gyara – allon allon yana aiki amma bai yi kyau ba. Baya ga matsalolin da za a iya gani a farfajiya, menene haɗarin da ba a iya gani, tasirin taron da haɗarin da ke cikin amfani na zahiri?

11. Bukatun zurfin ramin toshe

amfana

Babban ramukan toshe masu inganci za su rage haɗarin faduwa yayin taro.

Hadarin rashin yin haka

Ragowar sunadarai a cikin tsarin hazo na zinare na iya kasancewa a cikin ramukan tare da ramukan toshe mara inganci, wanda ke haifar da matsaloli kamar walda. Bugu da ƙari, ƙila za a iya ɓoye beads na cikin rami. A lokacin taro ko amfani da gaske, beads na tin na iya fashewa da haifar da gajeriyar hanya.

12. Peters sd2955 yana ƙayyade alama da ƙirar manne mai launin shuɗi

amfana

Zayyana alamar manne mai launin shuɗi mai haske za ta iya guje wa amfani da samfuran “na gida” ko masu arha.

Hadarin rashin yin haka

Manne mai ƙarancin ƙarfi ko arha na iya kumfa, narkewa, fashewa ko saita kamar kankare yayin taro, ta yadda ba za a iya cire mayafin da ba za a iya cirewa / m ba.

13. Yi takamaiman yarda da hanyoyin yin oda don kowane oda na siye

amfana

Kashe wannan hanyar yana tabbatar da cewa an tabbatar da duk ƙayyadaddun bayanai.

Hadarin rashin yin haka

Idan ba a tabbatar da takamaiman samfurin a hankali ba, ba za a iya samun karkacewar sakamakon ba har sai taro ko samfurin ƙarshe, sannan ya makara.

14. Ba a yarda da faranti masu ɗamarar da keɓaɓɓun sassan

amfana

Ba amfani da taro na ɓangarori na iya taimaka wa abokan ciniki inganta ingantaccen aiki ba.

Hadarin rashin yin haka

Test Report

Ana buƙatar hanyoyin taro na musamman don lalatattun allon katako. Idan ba a nuna alamar rukunin rukunin (x-out) a sarari ko a keɓe shi daga katako mai ƙyalli ba, yana yiwuwa a tara wannan sanannen jirgi, don haka ɓata sassan da lokaci.