Menene buƙatu da ƙayyadaddun ramukan sakawa PCB?

PCB ramin sakawa wata mahaɗi ce mai mahimmanci a cikin tsarin ƙirar PCB don ƙayyade takamaiman wurin PCB ta cikin rami. Matsayin ramin sakawa an buga alamar sarrafa masana’antar kera. Hanyoyin saka rami na PCB iri -iri ne, galibi gwargwadon buƙatun daidaitaccen matsayi daban -daban. Sanya ramuka akan allon da’irar da aka buga za a wakilta ta alamomin hoto na musamman. Lokacin da buƙatun ba su da yawa, ana iya amfani da ramin taro mafi girma a cikin allon da’irar da aka buga a maimakon.

ipcb

Don sauƙaƙe bugun jirgi da aka buga da ƙera madaidaicin jirgi, gami da gwajin kan layi mai dacewa, masana’antun hukumar kewaya da yawa suna fatan masu amfani su tsara ramuka uku marasa ƙarfi a kan PCB, galibi ana sanya ramukan sakawa cikin ramukan da ba ƙarfe ba, diamita hakowa na mm ya da mm. Smmo idan allon yana da matsi, aƙalla ramuka biyu na sakawa, kuma a sanya su diagonally. Idan kun yi jigsaw board, ku ma za ku iya tunanin jirgin jigsaw ɗin a matsayin PCB, dukkan jigon jigsaw muddin akwai ramukan matsayi uku. Idan mai amfani bai sanya ba, mai kera hukumar kewaya zai ƙara ta atomatik akan rashin shafar layin, ko amfani da ramukan da ba na ƙarfe ba a cikin jirgin a matsayin ramuka na sakawa.

Hanyar wurin rami wuri

Ramin Na’ura Na’urorin haɗin kai da masu haɗawa galibi abubuwan haɗin plug-in ne. Ramin ramin rami na na’urar sakawa ya fi girman diamita na 8 ~ 20mil, kuma shigar azurfa yana da kyau yayin walda. Ya kamata a lura cewa akwai kuskure a cikin buɗewar masana’antar allon kewaye, kuma kusan kuskuren shine ± 0.05mm. 0.05mm wani nau’in motsa jiki ne a kowane tazara, kuma 0.lmm wani nau’in motsa jiki ne a kowane tazara idan diamita ya wuce 3.20mm. Sabili da haka, lokacin tsara ƙarar na’urar, yakamata a canza naúrar zuwa milimita, kuma yakamata a ƙera buɗaɗɗen azaman lamba mai lamba 0.05. Ma’aikatar farantin tana saita girman kayan aikin hakowa gwargwadon bayanan hakowa da mai amfani ya bayar. Girman kayan aikin hakowa yawanci 0.1 ~ 0.15 ya fi girma fiye da ramin da mai amfani ke buƙata. Girman ƙirar mmo yakamata ya zama babba maimakon ƙarami, kuma buƙatar haƙuri kuma yakamata ya zama babba maimakon ƙarami. Idan na’urar taɓarɓarewa ce, bai kamata a ƙara buɗe ƙofar ba, gwargwadon ƙirar da aka ba da shawarar bayanai, kuma a cikin umarnin don bayyana abin da ke ƙyalli, don mai ƙera katako ya yi ƙoƙarin sarrafa kuskuren yayin aiwatar da jirgi, don gujewa wasu matsalolin da ba dole ba.

An raba nau’ikan hakowa zuwa ramukan da aka ƙera da ramukan da ba a daidaita su ba. Akwai jan ƙarfe a cikin bangon ramin ƙarfe, wanda zai iya taka rawar gudanarwa kuma PTH yana wakilta. Babu jan karfe a bangon ramin ramin da ba ƙarfe ba, don haka ba zai iya gudanar da wutar lantarki ba. Ana nuna shi ta NPTH. Bambanci tsakanin diamita na waje da diamita na ciki na diamita ramin ƙarfe ya kamata ya fi 20mil, in ba haka ba zoben walda na kushin ya yi ƙanƙanta don sarrafawa kuma bai dace da walda ba. Idan yanayi ya ba da izini, za a iya tsara ramin ya zama radius na kushin. Matsakaicin ramin ramin ramin da aka ƙaddara shine 6.35mm, kuma matsakaicin ramin ramin ramin mara ƙarfe shine 6.5mm. Kada a ƙera ramin ƙarfe akan layin kwane -kwane. Gefen ramin ya zama ya fi 1mm nesa da layin kwane -kwane. Babban ramin Cobalt rami mai nauyi yana iya lalata rawar, don haka yakamata a guji shi gwargwadon iko. Ba tare da waldawa ba kuma babu ramin da ba ƙarfe na lantarki ba, ramin za a iya tsara shi cikin halayyar ramin farantin waldi na ƙarfe ba ya buƙatar ƙira, layi ko takardar jan ƙarfe aƙalla 1 mmo hakowa ramin gefen nesa gwargwadon siffar za a iya raba shi cikin rami madauwari. da rami mai kusurwa huɗu, hakowa na yau da kullun don rami mai zagaye, rami mai kusurwa huɗu yana cijewa bisa ga hanyoyin da aka tsara sau da yawa na hakowa, don haka ƙirar rami mai kusurwa huɗu mafi kyawun haɓaka shine ninki biyu, Kuma faɗin bai wuce 0.8mm ba, kaɗan kaɗan don tsara ramukan rectangular.

PCB positioning hole requirements:

Ci gaban masana’antar ƙirar PCB ya zama balagagge, don haka buƙatun ramukan sakawa na PCB suma suna da cikakke. Ramin ramukan dole ne ya cika waɗannan buƙatun.

1. Sanya aƙalla ramuka biyu a kan diagonal na hukumar.

2. Daidaitaccen buɗaɗɗen ramin sakawa shine 3.2mm _+0.05mm.

3, don samfura daban -daban na veneer na kasuwanci kuma na iya amfani da buɗewar da aka fi so: 2.8mm ± 0.05mm, 3.0mm ± 0.5mm, 3.5mm ± 0.5mm da 4.5mm ± 05mm. Don allon daban -daban na samfur iri ɗaya (kamar hukumar DT da kwamitin PP na ZXJlO), idan PCB tana da girman iri ɗaya, ramukan sakawa dole ne iri ɗaya.

4. Ramin matsayi shine ramin haske, wato, ba ƙarfe ta cikin rami (ban da rf board).

5. Idan ramukan hawa na yanzu (banda ramukan da ke ɗauke da ƙugi) sun cika buƙatun da ke sama, babu buƙatar saita wani rami na sakawa.

Wasu ƙayyadaddun bayanai na yau da kullun da buƙatun madaidaiciya don ramukan sakawa:

1. Yanayin kuskuren diamita na ramin sakawa yana cikin 0.01mm. Idan kuskuren yana da girma a cikin ɗakin masana’anta na PCB, zai haifar da rashin tuntuɓar bincike da daidaitaccen daidaiton mai haɗin keɓaɓɓiyar hanyar shigar da injin atomatik.

2, diamita na buƙatun ramin matsayi: yi ƙoƙarin kasancewa ƙasa da 3mm, don kada ginshiƙan matsayi ba zai lalace ba, ya yi yawa kuma bai dace a yi aiki ba.

3, ramin sakawa nesa nesa na cibiyar sadarwa ta PCB: fiye da 1MM, don haka aikin shigarwa ba mai sauƙi bane ga gajeriyar kewaye, shima ba zai haifar da lalacewar hanyar samfurin ba.

4, nau’in rami na sakawa: ramin sakawa gabaɗaya shine buƙatar sarrafa injin jan ƙarfe wanda ba za a iya jurewa ba, ta yadda ba za a iya haɗa shi da kewaye a kan jirgi da madaidaicin madaidaici ba.

5, shimfidar mafitsara: yana buƙatar kasancewa a cikin kusurwoyi huɗu na PCBA ko diagonal, don ƙirƙirar madaidaicin jirgin sama mai yawa, daidaitaccen matsayi, mafi nisa mafi kyau.

6, tazara tsakanin ramin matsayi da wurin gwajin yakamata ya zama aƙalla 2mm, don hana ɗan gajeren zango mara kyau a cikin gwajin.

7. Nisa tsakanin ramin sakawa da gefen farantin shine aƙalla 2mm, wanda ba shi da sauƙin fashewa yayin tabbatar da ƙarfin PCBA.