Abubuwa masu mahimmanci waɗanda ke shafar ƙimar PCB

A matsayin muhimmin sashi na samfuran lantarki, buga kewaye hukumar (PCB) tana taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da aikin samfuran lantarki, wanda ke haifar da ƙara girman mahimmancin ƙirar PCB, saboda aikin ƙirar PCB kai tsaye yana ƙayyade aiki da farashin samfuran lantarki. Kyakkyawan ƙirar PCB na iya kiyaye samfuran lantarki daga matsaloli da yawa, don haka tabbatar da cewa samfuran za a iya kera su cikin sauƙi kuma su cika duk buƙatun aikace -aikace masu amfani.

ipcb

Daga cikin duk abubuwan da ke ba da gudummawa ga ƙirar PCB, ƙirar ƙira (DFM) tana da matukar mahimmanci saboda yana danganta ƙirar PCB tare da masana’antar PCB don nemo matsaloli da wuri kuma warware su cikin lokaci a duk tsawon rayuwar samfuran lantarki. Myaya daga cikin tatsuniya shine cewa rikitarwa na ƙirar PCB zai ƙaru yayin da ake la’akari da ƙera kayan lantarki a matakin ƙirar PCB. A cikin ƙirar ƙirar ƙirar samfuran lantarki, DFM ba kawai zai iya sa samfuran lantarki su shiga cikin samarwa ta atomatik cikin sauƙi ba, da adana farashin aiki a cikin ƙira, amma kuma ya rage lokacin ƙira don tabbatar da kammala samfuran lantarki na ƙarshe a kan lokaci.

Manufar PCB

Ta hanyar haɗa ƙira tare da ƙirar PCB, ƙirar ƙira ita ce babban mahimmin abin da ke haifar da ingantaccen masana’antu, inganci mai kyau da ƙarancin farashi. Binciken kera PCB yana rufe kewayon da yawa, yawanci ana rarrabasu zuwa masana’antar PCB da taron PCB.

Samar da LPCB

Don masana’antar PCB, yakamata a yi la’akari da abubuwan da ke gaba: girman PCB, siffar PCB, gefen aiwatarwa da alamar Mark. Idan ba a cika yin la’akari da waɗannan fannonin ba a matakin ƙira na PCB, injunan laminating guntu na atomatik ba za su iya karɓar allon PCB da aka riga aka ƙera ba sai dai idan an ɗauki ƙarin matakan aiki. Don yin abubuwa mafi muni, ba za a iya yin wasu faranti ta atomatik ta amfani da walda ta hannu ba. A sakamakon haka, tsarin masana’anta zai yi tsayi kuma farashin aiki zai ƙaru.

1. Girman PCB

Kowane mai saka guntu yana da girman PCB da ake so, wanda ya bambanta gwargwadon sigogin kowane mai sakawa. Misali, mai saka guntu yana karɓar matsakaicin girman PCB na 500mm * 450mm da ƙaramin girman PCB na 30mm * 30mm. Wannan ba yana nufin cewa ba za mu iya ɗaukar abubuwan haɗin PCB da ke ƙasa da 30mm ta 30mm ba, kuma za mu iya dogaro da allon jigsaw lokacin da ake buƙatar ƙaramin girma. Lokacin da kawai za ku iya dogaro da shigarwa da hannu kuma farashin aiki yana ƙaruwa kuma ragin keɓaɓɓun samfuran ba shi da iko, injunan SMT guntu ba za su taɓa yarda da allon PCB da suka yi yawa ko ƙanana ba. Don haka, a cikin ƙirar ƙirar PCB, buƙatun girman PCB da aka saita ta shigarwa ta atomatik da masana’anta dole ne a yi la’akari da su sosai, kuma dole ne a sarrafa shi cikin kewayon da ya dace.

Adadi mai zuwa yana kwatanta takaddar ƙirar allon PCB wanda software Huaqiu DFM ya kammala. A matsayin allo na 5 × 2, kowane sashin murabba’i yanki ɗaya ne, yana auna 50mm ta 20mm. Haɗin da ke tsakanin kowace naúra ana samun ta ta fasahar V-cut/V-score. A cikin wannan hoton, ana nuna dukkan murabba’in tare da girman ƙarshe na 100mm ta 100mm. Dangane da buƙatun da ke sama, ana iya kammala cewa girman hukumar yana cikin kewayon da aka yarda da shi.

2. Siffar PCB

Baya ga girman PCB, duk injunan SMT guntu suna da buƙatun don siffar PCB. PCB na yau da kullun yakamata ya zama mai kusurwa huɗu tare da tsayi zuwa rabo mai faɗi na 4: 3 ko 5: 4 (mafi kyau). Idan PCB yana da sifar da ba ta dace ba, dole ne a ɗauki ƙarin matakan kafin taron SMT, wanda ke haifar da ƙarin farashi. Don hana faruwar hakan, dole ne a tsara PCB a cikin siffa ta kowa a lokacin ƙirar PCB don biyan buƙatun SMT. Duk da haka, wannan yana da wuya a yi a aikace. Lokacin da siffar wasu samfuran lantarki ya zama ba daidai ba, dole ne a yi amfani da ramukan hatimi don baiwa PCB ta ƙarshe siffar al’ada. Lokacin da aka tara, baffles na ƙarin taimako za a iya cire su daga PCB don saduwa da shigarwa ta atomatik da buƙatun sararin samaniya.

Hoton da ke ƙasa yana nuna PCB tare da sifar da ba ta dace ba, kuma software na Huaqiu DFM ya ƙara gefen aiki. Duk girman allon kewaye shine 80mm * 52mm, kuma yanki murabba’i shine girman ainihin PCB. Girman yankin kusurwar dama ta sama shine 40mm ta 20mm, wanda shine gefen kayan aikin taimako wanda gadar ramin hatimi ta samar.

2.png

3. Hanyar aiwatarwa

Don saduwa da buƙatun masana’anta ta atomatik, dole ne a sanya gefuna na aiwatarwa akan PCB don amintar da PCB.

A cikin ƙirar ƙirar PCB, ya kamata a keɓe gefen gefen 5mm a gaba, ba tare da barin wani kayan haɗin gwiwa da wayoyi ba. Galibi ana sanya jagorar fasaha akan ɗan gajeren gefen PCB, amma ana iya zaɓar ɗan gajeren lokacin lokacin da yanayin yanayin ya wuce 80%. Bayan taro, ana iya cire gefen aiwatarwa azaman matsayin samar da taimako.

4. Alama

Don PCBS tare da kayan haɗin da aka shigar, yakamata a ƙara maki Alama a matsayin maƙasudin maƙasudi don tabbatar da cewa an ƙaddara wuraren abubuwan daidai don kowane na’urar taro. Sabili da haka, Alamar Mark sune ma’aunin ƙira na SMT da ake buƙata don kera ta atomatik.

Abubuwan haɗin suna buƙatar maki Alama 2 kuma PCBS na buƙatar maki 3 Alama. Wajibi ne a sanya waɗannan alamomi a gefunan allon PCB kuma su rufe dukkan abubuwan SMT. Nisa ta tsakiya tsakanin alamar Mark da gefen farantin yakamata ya zama aƙalla 5mm. Don PCBS tare da bangarorin SMT mai gefe biyu, yakamata a sanya maki Alama a ɓangarorin biyu. Idan abubuwan da aka gyara sun yi kusa sosai don sanya maki Mark a kan allo, ana iya sanya su a gefen aikin.

Babban taron LPCB

Haɗin PCB, ko PCBA a takaice, a zahiri shine aiwatar da abubuwan haɗin walda akan allunan da ba a san su ba. Domin saduwa da buƙatun kerawa ta atomatik, taron PCB yana da wasu buƙatu don fakitin taro da shimfidar taro.

1. Kunshin abubuwan da aka gyara

A lokacin ƙirar PCBA, idan fakitin kayan aikin bai cika ƙa’idodin da suka dace ba kuma abubuwan haɗin sun yi kusanci tare, shigarwa ta atomatik ba zai faru ba.

Don samun mafi kyawun fakitin kayan, yakamata a yi amfani da ƙwararrun ƙirar ƙirar EDA don dacewa da ƙa’idodin fakitin ɓangaren duniya. A lokacin ƙirar PCB, yankin kallon iska bai kamata ya haɗu da wasu yankuna ba, kuma injin IC SMT na atomatik zai iya gano daidai da hawa saman.

2. Gyaran ɓangaren

Tsarin kayan aiki muhimmin aiki ne a cikin ƙirar PCB saboda aikinsa yana da alaƙa kai tsaye da rikitarwa na bayyanar PCB da tsarin masana’antu.

Yayin shimfidar kayan haɗin gwiwa, yakamata a ƙaddara saman taron SMD da abubuwan THD. Anan, mun saita gaban PCB azaman bangaren A kuma baya a matsayin ɓangaren B. Tsarin shimfidar yakamata yayi la’akari da tsarin taro, gami da taron fakitin guda ɗaya, taron fakiti guda ɗaya, taron fakiti guda ɗaya, Haɗin kunshin da aka haɗa da gefen fakitin B guda ɗaya da gefen A THD da gefen taron SM SMD. Taron daban -daban yana buƙatar matakai daban -daban na masana’antu da dabaru. Sabili da haka, dangane da shimfidar sashi, yakamata a zaɓi mafi kyawun tsarin sashi don sauƙaƙe masana’antu cikin sauƙi da sauƙi, don inganta ƙimar masana’anta gaba ɗaya.

Bugu da ƙari, dole ne a ba da fifiko ga daidaiton tsarin sassan, tazara tsakanin ɓangarori, watsawar zafi, da tsayin sashi.

Gabaɗaya, daidaitaccen sashi ya zama daidai. An shimfida abubuwan da suka dace daidai da ƙa’idar mafi ƙarancin tazarar bin sawu, dangane da abin da ɓangarorin da ke da alamun polarity yakamata su sami madaidaicin madaidaicin madaidaiciya, kuma ɓangarorin ba tare da alamun polarity yakamata a daidaita su daidai da axis X ko Y ba. Tsayin sashin yakamata ya kai 4mm, kuma hanyar watsawa tsakanin ɓangaren da PCB ya zama 90 °.

Don haɓaka saurin waldi na abubuwan haɗin gwiwa da sauƙaƙe dubawa na gaba, tazara tsakanin abubuwan yakamata ya kasance daidai. Abubuwan da ke cikin cibiyar sadarwa guda ɗaya yakamata su kasance kusa da juna kuma yakamata a bar tazara mai aminci tsakanin cibiyoyin sadarwa daban -daban gwargwadon ƙarfin wutar lantarki. Allon allo da kushin dole ne su dunkule, in ba haka ba ba za a shigar da abubuwan ba.

Dangane da ainihin zafin zafin aiki na PCB da halayen zafin kayan haɗin lantarki, yakamata a yi la’akari da watsewar zafi. Tsarin shimfidar yakamata ya mai da hankali kan watsawar zafi. Idan ya cancanta, yi amfani da fan ko matattarar zafi. Yakamata a zaɓi radiators masu dacewa don abubuwan haɗin wuta kuma yakamata a sanya abubuwan da ke da zafin zafi daga zafi. Ya kamata a sanya babban ɓangaren bayan ƙaramin ɓangaren.

Ƙarin cikakkun bayanai yakamata a mai da hankali akan PCB DFM, kuma yakamata a tara gogewa a aikace. Misali, buƙatun ƙira na PCB na siginar-sauri suna da buƙatun rashin ƙarfi na musamman kuma yakamata a tattauna tare da mai ƙera jirgin kafin a ƙera ainihin ƙira don tantance ƙuntatawa da bayanan shimfidawa. Domin yin shiri don samarwa a kan ƙananan allon PCB tare da wayoyi masu kauri, ya kamata a tattauna mafi ƙarancin faɗin wayoyi da ƙarfin sarrafa ramin rami tare da mai ƙera PCB don tabbatar da samar da waɗannan PCBS.