Dalilan gama gari na gajeriyar kewayawar PCB da matakan ingantawa

Kwamitin PCB matsalar gajeriyar kewayawa

Babban dalilin gajeriyar da’ira na PCB shine ƙirar kushin da bai dace ba. A wannan lokacin, ana iya canza kushin madauwari zuwa siffar elliptical don ƙara tazara tsakanin maki, don hana gajerun kewayawa.

ipcb

Ƙirar da ba ta dace ba na abubuwan haɗin allon PCB kuma zai haifar da gajeriyar da’ira na allon kewayawa, wanda zai haifar da rashin aiki. Idan fil ɗin SOIC ɗin yana layi ɗaya da igiyar gwangwani, yana da sauƙi don haifar da ɗan gajeren haɗari. A wannan yanayin, ana iya canza alkiblar sashin don zama daidai da kalaman gwano.

Wani dalili kuma shi ne cewa allon PCB yana da gajeriyar kewayawa, wato, na’urar filogi ta atomatik tana lankwasa. Kamar yadda IPC ta nuna cewa tsawon waya bai wuce 2mm ba, lokacin da kusurwar lanƙwasa ya yi girma, ɓangaren yana da girma kuma yana da sauƙi don haifar da gajeren kewayawa. Haɗin haɗin siyar ya fi 2mm nesa da kewaye.

Baya ga dalilai guda uku na sama, akwai wasu dalilai da zasu iya haifar da gazawar da’ira a kan allon PCB. Alal misali, ramin substrate ya yi girma sosai, zafin wutar lantarki na tin ya yi ƙasa da ƙasa, ƙarancin solderability na saman allon ba shi da kyau, abin rufe fuska ba shi da inganci, da allon. Lalacewar ƙasa da dai sauransu sune abubuwan gama gari na gazawa. Injiniyan na iya kawar da kuma bincika abubuwan da ke sama da kurakurai ɗaya bayan ɗaya.

Hanyoyi 4 don inganta PCB kafaffen matsayi gajere

Ingantaccen ɗan gajeren zangon gajeriyar kewayawa PCB yana faruwa ne ta hanyar karce akan layin samar da fim ko toshe shara akan allo mai rufi. An fallasa Layer anti-plating mai rufi zuwa jan ƙarfe kuma yana haifar da ɗan gajeren kewayawa a cikin PCB. Abubuwan ingantawa sune kamar haka:

Fim ɗin da ke cikin fim ɗin ba dole ba ne ya sami matsala kamar trachoma, karce, da sauransu. Idan aka sanya shi, fuskar fim ɗin ya kamata ya fuskanci sama kuma kada a shafa wasu abubuwa. Lokacin yin kwafin fim ɗin, fim ɗin yana fuskantar fuskar fim ɗin, kuma an ɗora fim ɗin da ya dace cikin lokaci. Ajiye a cikin jakar fim.

Lokacin da fim ɗin ke fuskantar, yana fuskantar fuskar PCB. Lokacin yin fim, ɗauki diagonal da hannaye biyu. Kar a taɓa wasu abubuwa don gujewa tarar saman fim ɗin. Lokacin da farantin ya kai takamaiman lamba, kowane fim dole ne ya daina daidaitawa. Duba ko musanya da hannu. Saka shi a cikin jakar fim mai dacewa kuma a adana shi.

Masu aiki kada su sanya wani kayan ado, kamar zobe, mundaye, da dai sauransu. Ya kamata a gyara farce a ajiye a cikin lambun. Kada a sanya tarkace a saman teburin, kuma saman teburin ya zama mai tsabta da santsi.

Kafin yin sigar allo, dole ne a bincika sosai don tabbatar da cewa babu matsala. Sigar allo. Lokacin yin amfani da fim ɗin rigar, yawanci ya zama dole don duba takarda don bincika ko akwai matsi na takarda akan allon. Idan babu tazarar bugu, yakamata a buga allo mara komai sau da yawa kafin bugu ta yadda mai siraɗin a cikin tawada zai iya narkar da ƙaƙƙarfan tawada mai ƙarfi don tabbatar da ɗigon allo mai sauƙi.

Hanyar duba gajeriyar allon allon PCB

Idan walda ce ta hannu, wajibi ne don haɓaka halaye masu kyau. Da farko, duba allon PCB na gani kafin a siyar da shi, sannan yi amfani da na’urar multimeter don bincika ko ma’auni masu mahimmanci (musamman wutar lantarki da ƙasa) ba su da ɗan gajeren lokaci. Na biyu, solder guntu kowane lokaci. Yi amfani da na’urar multimeter don auna ko wutar lantarki da ƙasa suna gajere. Bugu da kari, kar a siyar da baƙin ƙarfe lokacin siyarwar. Idan ana siyar da siyar zuwa ƙafafu na guntu (musamman abubuwan hawan saman), ba abu ne mai sauƙi a samu ba.

Bude PCB akan kwamfutar, haskaka hanyar sadarwar gajeriyar hanya, sannan duba idan ta fi kusa da ita kuma mafi sauƙin haɗawa. Da fatan za a ba da kulawa ta musamman ga gajeriyar da’ira na IC.

An sami gajeriyar kewayawa. Ɗauki allo don yanke layin (musamman allon guda ɗaya/biyu). Bayan yanka, kowane bangare na toshe aikin yana samun kuzari daban, kuma wasu sassan ba a haɗa su ba.

Yi amfani da na’urar tantance wurin gajeriyar kewayawa, kamar: Singapore PROTEQ CB2000 gajeriyar kewayawa tracker, Hong Kong Ganoderma QT50 gajeriyar kewayawa tracker, British POLAR ToneOhm950 Multi-Layer board short-circuit detector.

Idan akwai guntu na BGA, tun da guntu ba a rufe duk kayan haɗin gwal ɗin, kuma allon multilayer ne (fiye da yadudduka 4), yana da kyau a yi amfani da beads na maganadisu ko 0 ohm don raba ikon kowane. guntu a cikin zane. Ana haɗa resistor ta yadda lokacin da wutar lantarki ta yi gajeriyar zagayawa zuwa ƙasa, ana gano bead ɗin maganadisu kuma yana da sauƙi a gano wani guntu. Saboda BGA yana da wahalar siyar, idan ba siyar da injin ɗin ba ta atomatik ba, wutar da ke kusa da ita da ƙwallayen siyar da ƙasa za su kasance cikin gajeren lokaci.

Yi hankali lokacin sayar da sa’o’i-manyan da ƙanana masu hawa sama, musamman masu tace wutar lantarki (103 ko 104), cikin sauƙi suna iya haifar da ɗan gajeren kewayawa tsakanin wutar lantarki da ƙasa. Tabbas, wani lokacin tare da mummunan sa’a, capacitor da kansa zai gaje shi, don haka hanya mafi kyau ita ce bincika capacitor kafin siyarwa.