Sanadin bincike na zubar da jan ƙarfe na PCB

Wayar tagulla ta fado daga PCB (wanda kuma aka sani da zubar da jan ƙarfe) ba shi da kyau. Kamfanonin PCB sun ce laminate shine matsala kuma suna buƙatar masana’antun su don ɗaukar munanan asara. Dangane da shekaru na ƙwarewar sarrafa ƙarar abokin ciniki, dalilai na yau da kullun don zubar da jan ƙarfe na masana’anta na PCB sune kamar haka.

ipcb

I. PCB factory masana’antu tsari dalilai:

1. Fuskar jan ƙarfe ta wuce kima, ƙirar jan ƙarfe na electrolytic da ake amfani da shi a kasuwa galibi ne mai galvanized (wanda aka fi sani da ashing foil) da faɗin jan ƙarfe mai gefe ɗaya (wanda aka fi sani da jan ja), zubar da jan ƙarfe na yau da kullun ya fi 70um galvanized farantin jan karfe, ja ja da 18um a ƙasa ashing bango asali ba su da tarin jan ƙarfe. Lokacin da ƙirar layin abokin ciniki ya fi layin layi, idan an canza ƙayyadaddun takaddun jan ƙarfe kuma ba a canza sigogin etching ba, ƙirar jan ƙarfe ta daɗe a cikin mafita. Saboda zinc ƙarfe ne mai aiki, lokacin da igiyar tagulla akan PCB ta nutse cikin maganin etching na dogon lokaci, babu makawa zai haifar da lalacewar layin da ya wuce kima, wanda hakan ke haifar da wasu layin mai kyau na goyan bayan zinc gabaɗaya an kashe shi kuma ya rabu da kayan tushe. , wato waya tagulla ta fado. Wani yanayin shine cewa babu matsala tare da sigogin ETCHING na PCB, amma ana wanke etching bayan etching kuma bushewa ba ta da kyau, wanda ke haifar da igiyar tagulla kuma tana kewaye da ruwan etching wanda ya rage akan SURFACE na PCB. Idan ba a kula da shi na dogon lokaci ba, waya ta jan ƙarfe za ta lalace sosai kuma za a jefa tagulla. Babban aikin irin wannan yanayin yana mai da hankali ne a cikin layuka masu kyau, ko lokacin rigar yanayi, gabaɗayan PCB za su bayyana irin wannan mara kyau, cire waya na jan ƙarfe don ganin ƙirar sa da tushe (abin da ake kira farfajiya) launi yana canzawa, sabanin haka launi na jan ƙarfe na al’ada, shine don ganin launi na jan ƙarfe na asali, kauri mai ƙarfi na ƙarfin murƙushe jan ƙarfe shima al’ada ne.

2. A cikin PROCESS na PCB, haɗarin gida yana faruwa, kuma an raba waya na jan ƙarfe daga kayan tushe ta ƙarfin injin waje. Wannan aikin da ba a so yana da ƙima sosai ko jagora, waya ta jan ƙarfe za ta sami murdiya bayyananniya, ko kuma a cikin madaidaicin alamar karce/tasiri. Peeling waya ta jan ƙarfe a wuri mara kyau don ganin fuskar gashin jan ƙarfe na jan ƙarfe, zaku iya ganin launi na fuskar gashin jan ƙarfe na al’ada ne, ba za a sami ɓarna mara kyau na gefen ba, kuma ƙarfin baƙar fata na jan ƙarfe al’ada ne.

3. Tsarin kewaya PCB ba shi da ma’ana, tare da ƙirar ƙirar jan ƙarfe mai kauri mai kauri sosai, zai kuma haifar da ɓarna mai yawa da zubar da jan ƙarfe.

Biyu, laminate tsari dalilai:

A ƙarƙashin yanayi na yau da kullun, muddin ana matsa laminate a cikin babban zafin jiki fiye da minti 30, murfin jan ƙarfe da takardar warkarwa an haɗa su gaba ɗaya, don haka latsawa gaba ɗaya baya shafar ƙarfin ɗaurin na jan ƙarfe. substrate a cikin laminate. Koyaya, yayin aiwatar da laminate stacking da stacking, idan gurɓataccen PP ko lalacewar gashin gashin gashin jan ƙarfe shima zai haifar da ƙarancin ƙarfi tsakanin ɗaurin jan ƙarfe da kayan tushe bayan lamination, wanda ke haifar da sakawa (kawai don manyan faranti) ko waya mai jan ƙarfe. fadowa, amma ba za a sami ƙarfin murƙushe jan ƙarfe mara nauyi ba kusa da layin da aka auna.

Uku, laminate albarkatun ƙasa:

1. abin da aka ambata a sama janar na lantarki na jan ƙarfe MAO tsare galvanized ko farantin samfuran da aka sarrafa, lokacin da ƙarar ƙirar MAO ba ta da kyau, ko zinc/plating tagulla, rufe dendrite, ƙarfin baƙar fata na jan ƙarfe da kanta bai isa ba, ya haifar ta hanyar mummunan bango bayan latsa takarda da aka sanya PCB na masana’antar lantarki, toshewar jan ƙarfe ta girgiza ta waje zai faru. Irin wannan mummunan jan ƙarfe yana cire waƙar jan ƙarfe don ganin fuskar gashi na jan ƙarfe (wato, fuskar tuntuɓar tare da kayan tushe) ba zai zama ɓarna a bayyane ba, amma duk faɗin ƙarfin murfin murfin jan ƙarfe zai yi rauni sosai.

2. daidaitawa da murfin jan ƙarfe da resin ba shi da kyau: wasu laminate na musamman da ake amfani da su yanzu, kamar takardar HTg, saboda tsarin resin ba iri ɗaya ba ne, wakilin da ke warkarwa gabaɗaya resin PN ne, tsarin sarkar kwayoyin resin yana da sauƙi, haɗin gwiwa digiri yayi ƙasa lokacin da ake warkewa, an ɗaure shi don amfani da farantin jan ƙarfe na musamman da wasa. Lokacin da samar da laminate ta amfani da takardar jan ƙarfe kuma tsarin resin bai yi daidai ba, sakamakon farantin da ke rufe ƙarfin ƙarfe filafili bai isa ba, toshe-to shima zai bayyana ɓarna mara waya ta jan ƙarfe.