Sanadin bincike da cutar da lalacewar PCB da matakan ingantawa

Buga kwamiti na kewaye bayan walda reflow yana da saukin kamuwa da farantin lanƙwasa farantin faɗuwa, kalmomi masu mahimmanci har ma za su haifar da abubuwan da ba su da waldi, abin tunawa da sauransu, ta yaya za a shawo kan shi?

ipcb

1. Lalacewar lalacewar hukumar kewaye ta PCB

A cikin layin hawa na atomatik, idan hukumar da’irar ba ta da santsi, zai haifar da rashin daidaiton matsayi, ba za a iya shigar da abubuwan da aka sanya ko saka su cikin rami da kushin hawa saman allo ba, har ma da lalata injin shigar da atomatik. Kwamitin da’irar da aka ɗora da abubuwan haɗin yana lanƙwasa bayan walda, kuma ƙafafun ɓangarorin suna da wuyar yankewa da kyau. Ba za a iya shigar da katako a cikin chassis ko soket ɗin injin ba, don haka rukunin taron da aka ci karo da karkatar jirgi shima yana da matsala. A halin yanzu, fasahar hawa ta ƙasa tana haɓaka zuwa madaidaiciyar madaidaiciya, babban gudu da shugabanci mai hankali, wanda ke gabatar da buƙatun madaidaiciya don allon PCB a matsayin gidan abubuwa daban -daban.

Matsayin IPC musamman yana bayyana cewa matsakaicin nakasa da aka ba da izini shine 0.75% don allon PCB tare da na’urar hawa saman da 1.5% don allon PCB ba tare da na’urar dutsen saman ba. A zahiri, don biyan buƙatun madaidaiciyar madaidaiciya da haɓaka saurin gudu, wasu masana’antun hawa na lantarki suna da ƙarin buƙatu masu ƙarfi don nakasa.

Kwamitin PCB ya ƙunshi takardar jan ƙarfe, resin, kyallen gilashi da sauran kayan, waɗanda duk suna da kaddarorin jiki da na sunadarai daban -daban. Bayan da aka haɗa tare, ragowar danniya na zafi zai faru, wanda zai haifar da nakasa. A lokaci guda a cikin aiwatar da sarrafa PCB, ta hanyar zazzabi mai zafi, yankan injin, tsarin rigar da sauran tsari, zai haifar da babban tasiri akan nakasa farantin, a takaice na iya haifar da nakasa PCB yana da rikitarwa, yadda za a rage ko kawar da abin da ya haifar ta kaddarorin kayan aiki daban -daban da sarrafawa, naƙasasshe na masana’antun PCB ɗaya daga cikin matsaloli masu rikitarwa.

2. Sanadin bincike na nakasa

Nau’in na hukumar PCB yana buƙatar yin nazari daga bangarorin kayan, tsari, rarraba hoto, tsarin sarrafawa da sauransu. Wannan takarda za ta bincika da kuma fayyace dalilai daban -daban na yiwuwar nakasa da hanyoyin ingantawa.

Yankin da ba daidai ba na farfajiyar jan ƙarfe akan allon da’irar zai lalata lanƙwasa da karkatar da jirgin.

A kan ƙirar allon keɓaɓɓen yanki yana da babban yanki na farantin ƙarfe don yin ƙasa, wani lokacin Vcc Layer ya tsara babban yanki na takardar jan ƙarfe, lokacin da waɗannan manyan wuraren jan ƙarfe ba za a iya rarraba su a cikin allunan da’irar guda ɗaya ba, zai haifar da zafi mara kyau da saurin sanyaya, allon kewaye, ba shakka, shima yana iya zafi da raguwar sanyi, Idan ba za a iya haifar da faɗaɗawa da ƙuntatawa lokaci guda ba ta hanyar damuwa daban -daban da nakasa, a wannan lokacin idan zafin zafin hukumar ya kai iyakar Tg ƙimar, hukumar za ta fara taushi, wanda ke haifar da nakasa na dindindin.

Abubuwan haɗin (ViAs) na yadudduka a kan jirgin suna iyakance faɗaɗa da ƙuntatawar hukumar

A zamanin yau, hukumar da’irar galibin allon multilayer ne, kuma za a sami rivets kamar maƙallin haɗin gwiwa (VIAS) tsakanin Layer da Layer, an raba maɓallin haɗin zuwa ta rami, ramin makafi da ramin da aka binne, inda akwai wurin haɗin iyakance tasirin farantin faifai da ƙanƙancewa, zai kuma haifar da lanƙwasa farantin faifai da faɗuwar farantin.

Nauyin allon da’irar da kanta zai iya sa hukumar ta yi rauni da nakasa

Babban murfin walda zai yi amfani da sarkar don fitar da allon da’irar a cikin murhun wutar walda a gaba, wato, lokacin da ɓangarorin biyu na hukumar lokacin da ciko don tallafa wa hukumar gabaɗaya, idan allon sama da sassan kiba, ko girman jirgi ya yi yawa, saboda yawan nasa kuma ya bayyana a tsakiyar abin bakin ciki, wanda ke haifar da lanƙwasa farantin.

Zurfin V-yanke da tsiri mai haɗawa zai shafi lalacewar kwamitin

Ainihin, V-yanke shine mai laifi na lalata ƙaramin tsarin hukumar, saboda V-cut shine Yanke tsagi akan ainihin babban takardar, don haka yana da sauƙin lalata wurin V-yanke.

2.1 Tasirin tasirin kayan da aka matsa, sifofi da zane -zane akan nakasa farantin

Kwamitin PCB an yi shi ta hanyar latsa maɓallin katako, takaddar da aka ƙera da ƙaramin jan ƙarfe. Babban jirgi da allurar jan ƙarfe suna da zafi da nakasa yayin latsawa. Adadin naƙasasshen ya dogara ne akan maɗaukakiyar faɗaɗawar zafi (CTE) na kayan biyu.

Ƙididdigar faɗaɗawar zafi (CTE) na takardar jan ƙarfe ya kusan

Z-cTe na madaidaicin FR-4 substrate a Tg point shine.

Sama da batun TG, shine (250-350) x10-6, kuma x-cTE gaba ɗaya yayi kama da murfin jan ƙarfe saboda kasancewar kyallen gilashi.