Yadda za a inganta amincin PCB na mota?

Kasuwar lantarki ta kera motoci ita ce yanki na uku mafi girma na aikace -aikacen PCB bayan kwamfuta da sadarwa. Tare da motoci daga samfuran injina na gargajiya, juyin halitta, sannu a hankali ya haɓaka zuwa fasaha, sanarwa, haɗaɗɗun injin da lantarki na samfuran fasaha, fasahar lantarki ta yadu a cikin motar, ko tsarin injin, ko tsarin chassis, tsarin tsaro, bayanai tsarin, tsarin muhalli na cikin gida koyaushe ana karɓar samfuran lantarki. Babu shakka, kasuwar mota ta zama wani wuri mai haske a kasuwar masu amfani da lantarki. Haɓaka kayan lantarki na mota ya haifar da haɓaka PCB na mota.

ipcb

A cikin babban abin aikace -aikacen PCB na yau, PCB na mota yana da matsayi mai mahimmanci. Koyaya, saboda yanayin aiki na musamman, aminci, babban halin yanzu da sauran buƙatun motoci, suna da manyan buƙatu akan dogaro da PCB da daidaita muhalli, kuma ya ƙunshi nau’ikan nau’ikan fasahar PCB, wanda shine ƙalubale ga kamfanonin PCB. Ga masana’antun da ke son haɓaka kasuwar PCB na mota, suna buƙatar yin ƙarin fahimta da bincike na wannan sabuwar kasuwa.

PCB na mota yana da fifiko na musamman akan babban abin dogaro da ƙarancin DPPM. Sannan, shin kamfaninmu yana da fasaha da gogewa a cikin babban abin dogaro? Shin ya dace da alƙawarin haɓaka samfur na gaba? A cikin sarrafa tsari, kuna iya yin daidai da buƙatun TS16949? Shin an sami ƙarancin DPPM? Waɗannan duka suna buƙatar a auna su da kyau, kawai ganin wannan wainar mai jarabawa kuma shiga cikin makanta, zai kawo lahani ga kamfanin da kansa.

Yadda ake inganta amincin PCB na mota

Mai zuwa yana ba da wasu ayyuka na musamman na wakilan masana’antun PCB na mota a cikin tsarin gwaji don abokan aikin PCB na gaba ɗaya don tunani:

1. Hanyar gwaji ta biyu

Wasu masana’antun PCB suna ɗaukar “hanyar gwaji ta biyu” don haɓaka ƙimar gano lahani bayan fashewar babban ƙarfin lantarki na farko.

2. Bad board anti-stay test system

Yawancin masana’antun PCB sun shigar da “tsarin alamar alamar jirgi mai kyau” da “akwatin tabbacin kuskuren jirgi mara kyau” a cikin injin gwajin jirgi don gujewa ɓarkewar wucin gadi. Kyakkyawan tsarin alamar farantin yana nuna alamar fakitin PASS da aka gwada don injin gwajin, wanda zai iya hana farantin da aka gwada ko farantin mara kyau yawo zuwa ga abokin ciniki. Akwatin tabbacin kuskuren katako mara kyau shine alamar buɗe akwatin fitarwa ta tsarin gwaji lokacin da aka gwada hukumar PASS a cikin gwajin. Maimakon haka, lokacin da aka gwada mummunan jirgi, akwatin yana rufe, yana bawa mai aiki damar sanya allon da aka gwada.

3. Kafa tsarin ingancin PPm

A halin yanzu PPm (lahani rate permillion) ingancin tsarin da ake amfani da ko’ina a PCB masana’antun. Daga cikin abokan cinikin kamfaninmu da yawa, HitachiChemICal a Singapore shine mafi cancantar yin tunani don aikace -aikacen sa da sakamakon da aka samu. Akwai mutane sama da 20 a cikin masana’antar waɗanda ke da alhakin ƙididdigar ƙididdigar abubuwan ƙima na PCB na kan layi da abubuwan da ba su dace ba na PCB. An yi amfani da hanyar bincike na ƙididdigar ƙididdiga na SPC don rarrabe kowane katako mara kyau kuma kowanne ya dawo da jirgi mara kyau don nazarin ƙididdiga, kuma an haɗa shi da ƙaramin yanki da sauran kayan aikin taimako don bincika wane tsarin samarwa ya haifar da katako mara kyau. Dangane da sakamakon bayanan ƙididdiga, da niyyar magance matsalolin a cikin tsari.

4. Gwajin gwadawa

Wasu abokan ciniki sun yi amfani da nau’ikan samfuran PCB guda biyu a cikin batutuwa daban -daban don gwajin kwatankwacinsu, kuma sun bi diddigin PPm na ƙungiyoyin da suka dace, don fahimtar aikin injinan gwajin biyu, don zaɓar injin gwaji tare da mafi kyawun aiki don gwada mota. PCB.

5. Inganta sigogin gwaji

Zaɓi sigogi na gwaji mafi girma don gano irin wannan PCB, saboda idan kuka zaɓi mafi girman ƙarfin lantarki da ƙofar, ƙara yawan babban fashewar karantawar wutar lantarki, na iya haɓaka ƙimar gano allon raunin PCB. Misali, babban kamfanin PCB da ke tallafawa Taiwan a Suzhou yana amfani da 300V, 30M da 20 Euro don gwada PCB na mota.

6. Duba sigogin injin gwaji akai -akai

Bayan aiki na dogon lokaci na injin gwajin, juriya na ciki da sauran sigogin gwajin da ke da alaƙa za su karkata. Don haka, ya zama dole a daidaita sigogin injin akai -akai don tabbatar da daidaiton sigogin gwaji. Ana kiyaye kayan gwajin kuma ana daidaita sigogin aikin ciki a cikin rabin shekara ko shekara ɗaya a cikin manyan kamfanonin PCB. Neman “lahani mara kyau” PCB na mota koyaushe shine jagorar ƙoƙarin PCB, amma saboda iyakancewar kayan aiki, albarkatun ƙasa da sauran fannoni, ya zuwa yanzu manyan kamfanonin PCB 100 na duniya har yanzu suna binciko hanyoyin rage PPM.