PCB rami tagulla kaurin kauri kuma ya gama kaurin jan ƙarfe

Ta hanyar kauri na jan ƙarfe na gida yana da kauri sosai kuma yana buɗe rami PCB masana’antun masana’antu sun haɗu tare, ɗayan manyan batutuwan fasaha a baya tattaunawar buɗe rami mai dacewa kuma labaran bincike sun iyakance a cikin tsarin tsarin PCB na zaɓin katako, takardar don CTE na ƙimar faɗaɗawar zafi ya fi girma, daga baya a cikin taron sanyi da zafi girgiza ya haifar da raunin fashewar yanayin rashin nasara, kamar sarrafa jan ƙarfe ba tare da PCB da kansa ba, Hole na jan ƙarfe don yin nazari da warware matsaloli. Wannan takarda tana nazarin abin da ke haifar da bakin ƙarfe na jan ƙarfe a cikin rami daga ɓangaren wutar lantarki ta PCB, kuma yana gaya mana yadda za mu guji gazawar PCB da ke haifar da hanyar buɗewa saboda bakin ciki na jan ƙarfe a cikin ramin daga ɓangaren zaɓin lantarki.

ipcb

Gabaɗaya magana, yawancin ramin jan ƙarfe na katako na gargajiya ana buƙata tsakanin 0.8-1mil. Dangane da wasu allon kewaye mai yawa, kamar HDI, saboda ramin makaho ba mai sauƙin zaɓin lantarki bane kuma don yin waya mai kauri, buƙatun ramin jan ƙarfe za a rage su a matsakaici, don haka akwai kuma mafi ƙarancin ramin ƙarfe na jan ƙarfe. na 0.4mil ko ƙarin bayani. Koyaya, akwai wasu lokuta na musamman, kamar manyan allon kewaye don tsarin da ke buƙatar kaurin rami na 0.8mil ko sama da haka saboda taro na musamman da buƙatun dogaro na dogon lokaci na amfani. A cikin IPC-6012, akwai madaidaicin madaurin kauri a fuskar ramin, don haka wace irin rami ake buƙatar takamaiman tagulla, gwargwadon buƙatun samfurin, abokin ciniki ya ƙayyade a ƙarshe.

PCB rami tagulla kaurin kauri kuma ya gama kaurin jan ƙarfe

Wadannan sune jadawalin kwarara na PCB na al’ada:

PCB rami tagulla kaurin kauri kuma ya gama kaurin jan ƙarfe

PCB rami tagulla kaurin kauri kuma ya gama kaurin jan ƙarfe

Za mu iya gani a sarari daga adadi biyu, PCB ɗinmu ya ƙare kaurin jan ƙarfe shine ta PCB tushe kauri na jan ƙarfe da farantin farantin lantarki da lantarki, a ƙarshe, wannan ya ƙare kaurin jan ƙarfe ya fi PCB tushe na tagulla, kuma mu duka PCB ne kauri jan ƙarfe, an kammala shi a cikin matakai biyu na electroplating, wato, kaurin dukan ramin farantin da aka saka jan ƙarfe na electroplating jan ƙarfe da zane.

Ƙarfin jan ƙarfe na PCB ya haɗa da kaurin jan ƙarfe na PCB tare da kaurin ƙarshe na wutar lantarki da wutar lantarki, wato a ce, kaurin jan ƙarfe da aka gama ya fi na jan ƙarfe na PCB. An kammala kaurin tagulla na dukkan ramukan PCB ɗin mu ta hanyar electroplating a cikin matakai biyu, wato, kaurin tagulla na faffadan ramukan na dukkan jirgi da kaurin jan ƙarfe na zane -zanen electroplated.

Abubuwan gama gari na al’ada 1OZ sun gama kauri na jan ƙarfe, ramin jan ƙarfe gwargwadon matakin IPC matakin 2, yawanci jan ƙarfe (cikakken farantin farantin) kauri na 5-7um, kauri biyu (fakitin hoto) kaurin 13-15um, don haka ramin jan ƙarfe tsakanin 18 -22um, ƙari etching da sauran dalilan da asarar ta haifar, ramin jan ƙarfe na ƙarshe shine kusan 20UM.

Tabbatattun buƙatun don kaurin jan ƙarfe a cikin rami (IPC-6012B, GJB 362A-96, QJ3103-99)

PCB rami tagulla kaurin kauri kuma ya gama kaurin jan ƙarfe

Ta hanyar electroplating rami wata muhimmiyar hanyar haɗi ce a cikin tsarin sarrafa PCB. Domin gane haɗin wutan lantarki na matakan ƙarfe daban -daban na ƙarfe, jan ƙarfe tare da ingantaccen ƙarfin lantarki yana buƙatar a ɗora bangon ramin ta rami. Tare da ƙara gasa mai ƙarfi na samfuran tashoshi, an ɗaure shi don gabatar da buƙatu mafi girma akan amincin samfuran PCB, kuma kaurin murfin ramin ramin ya zama ɗayan abubuwan don auna amincin PCB. Wani muhimmin abin da ke shafar kaurin tagulla na ramin PCB shine zurfin ikon plating na PCB.

Wani mahimmin ma’auni don kimanta tasirin PCB plating ta cikin rami shine daidaiton kaurin murfin jan ƙarfe a cikin ramin. A cikin masana’antar PCB, an ayyana ƙarfin plating mai zurfi azaman rabo na kaurin murfin jan ƙarfe a tsakiyar ramin zuwa kaurin murfin tagulla a bakin ramin.

Don ƙarin kwatanta iyawar faɗin ƙasa mai zurfi, ana amfani da ramin ramin kauri, wato, kaurin diamita mai kauri.

Kwamitin PCB ba shi da kauri sosai amma buɗewa yana da girma, yuwuwar rarraba wutar lantarki a cikin tsarin zaɓin yana da daidaituwa, watsawar ion a cikin rami yana da kyau sosai, ƙimar electroplating zurfin ƙimar ƙarfin ƙimar galibi galibi yana da girma; Sabanin haka, lokacin da kauri zuwa kauri ya fi girma, bangon ramin zai nuna abin da ake kira “kashin kare”, (abin mamaki na jan ƙarfe a bakin da jan ƙarfe a tsakiyar ramin), murfin mai zurfi karfin wanka ba shi da kyau.

Babban ƙarfin plating mai zurfi yana da fa’idodi masu zuwa:

1. Inganta aminci

An inganta daidaiton kauri na murfin jan ƙarfe na lantarki akan bangon rami, wanda ke ba da garantin mafi kyau don sanyi da zafi na PCB a hawa na gaba mai zuwa da amfani da samfuran tashoshi, don gujewa faɗuwa a cikin matakin farko, tsawaita rayuwar sabis na samfuran da haɓaka babban amincin samfuran.

2. Inganta ingancin samarwa

Tsarin electroplating gabaɗaya shine tsarin “ƙyalli” a cikin tsarin ƙira, haɓaka ƙarfin plating mai zurfi na iya rage lokacin farantin, inganta yawan aiki da inganci.

3. Rage farashin kayan masarufi

Kamfanonin PCB gabaɗaya sun yi imanin cewa idan an ƙara ƙarfin plating mai zurfi da 10%, za a iya rage farashin kayan da aƙalla 10%. Fa’idodin kai tsaye na wannan abu ɗaya yuan miliyan ɗaya ne kawai/shekara, ban da jerin fa’idodin kai tsaye bayan inganta ingancin samfur.