Gabatarwar sarrafa bayyanar PCB

PCB gabatarwar sarrafa bayyanar

PCB blanking, rami da sarrafa sifa na iya ɗaukar hanyar mutuƙar mutu, don sarrafa PCB mai sauƙi ko PCB ba tare da manyan buƙatu ba na iya ɗaukar hanyar blanking. Ya dace da samar da ƙananan matakin da babban PCB mai yawa ba tare da babban buƙatu ba kuma ba babban sifa ba, tare da ƙarancin farashi.

Punch:

Samar da babban tsari, nau’in da adadin ramuka da sifa mai rikitarwa na takarda takarda mai gefe ɗaya da rami mai ƙyalli biyu na baƙin ƙarfe epoxy gilashin zane, galibi ta amfani da mutuƙa ɗaya ko da yawa.

ipcb

Tsarin tsari:

An buga ƙarar samar da katako babba ƙungiya ɗaya da sifar panel biyu, yawanci ta mutu. Dangane da girman allon da aka buga, ana iya raba shi zuwa babba da faduwa.

Hadedde aiki:

Don taƙaitaccen tsarin masana’anta da haɓaka yawan aiki, ana amfani da mutuƙar haɗin don sarrafa ramuka da sifofin ƙungiya ɗaya a lokaci guda.

Don aiwatar da allon da aka buga tare da mold, maɓallin shine ƙira da sarrafa ƙirar, wanda ke buƙatar ilimin fasaha na ƙwararru. Bugu da ƙari, shigarwa da cire ɓarna na mold shima yana da mahimmanci. A halin yanzu, yawancin masana’antar PCB ana sarrafa su ta masana’antun waje.

Kariya don shigarwa mold:

1. Dangane da lissafin ƙirar mutuƙar ƙarfi, girman mutuƙar, girman ƙulli na zaɓin latsa (gami da nau’in, tonnage).

2. Fara bugun, duba kama, birki, darjewa da sauran sassan al’ada ne, tsarin aiki abin dogaro ne, dole ne babu wani ci gaba mai tasiri.

3. Bakin ƙarfe a ƙarƙashin mutu, gabaɗaya guda 2, dole ne a ɗora a kan injin niƙa a lokaci guda, don tabbatar da cewa an shigar da mutuƙar a layi ɗaya da a tsaye. Sanya kushin ƙarfe na matsayin tsalle wanda baya hana abu ya faɗi a lokaci guda kusa da cibiyar ƙirar.

4. Shirya saiti da yawa na farantin latsawa da T-head danna maɓallin dunƙule na farantin don dacewa da amfani tare da injin. Ƙarshen farantin latsawa bai kamata ya taɓa madaidaicin bangon ƙananan mutu ba. Yakamata a sanya mayafi na Emery tsakanin wuraren tuntuɓar kuma dole ne a matse dunƙule.

5. Lokacin shigar da injin, kula da sukurori da goro a kan ƙananan mutu don kada a taɓa babba babba (babba ya faɗi ya rufe).

6. Lokacin daidaita ƙirar, yi ƙoƙarin amfani da littafin hannu maimakon mota.

7. Domin inganta aikin blank na substrate, ya kamata a yi zafi da takardar takarda. Yawan zafin jiki zuwa 70 ~ 90 ℃ shine mafi kyau.

Ramin da sifar katako da aka buga allon rubutu yana da lahani masu inganci masu zuwa:

An tashe shi kusa da ramin ko farantin jan ƙarfe ya lalace ko ya lalace; Akwai fasa tsakanin ramuka; Juyin matsayi na rami ko ramin kanta ba a tsaye yake ba; Burr; Sashe mai wahala; Takardar da aka buga ta karkace cikin kasan tukunyar; Scrap tsalle sama; Rufe jam.

Matakan dubawa da bincike sune kamar haka:

Bincika ko ƙarfin bugun ƙarfi da kaifin bugun bugun ya isa; Mutuwar ƙira tana da ƙima, m isa; Convex, concave die kuma jagorar jagora, an sami daidaiton kayan aikin hannun riga, shigarwa yana mai da hankali, a tsaye. Ko dacewa ta dace ma. Tazarar da ke tsakanin convex da concave ta yi ƙanƙanta ko babba don samar da lahani mai inganci, wanda shine matsala mafi mahimmanci a ƙirar ƙirar, sarrafawa, gyara da amfani. Ba a yarda a zagaye kusurwoyi da kuskurorin mutuƙai ba. Ba a yarda Punch ta yi taper, musamman lokacin da ba a yarda da bugun duka na al’ada da na juyawa ba. A cikin samarwa, yakamata koyaushe mu mai da hankali akan ko ana sawa gefen maɗaukaki da mutuƙar ɓarna. Bakin sallama yana da ma’ana, ƙaramin juriya. Tura allon kayan, sandar kayan yana da ma’ana, isasshen ƙarfi. Kaurin farantin da ƙarfin daurin gindin, adadin manne, da ƙarfin daurin takardar jan ƙarfe, zafi da zafi da lokaci suma abubuwan ne da za a yi la’akari da su a cikin bincike na lahani na ingancin ɓoyayyiya.