Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

Gabatarwa

Duk da saurin ci gaban da PCB fasaha, masana’antun PCB da yawa suna mai da hankali kan samar da jirgin HDI, madaidaicin jirgi mai lankwasa, baya da sauran sassan jirgi masu wahala, amma har yanzu akwai wasu PCBS da keɓaɓɓiyar da’irar, ƙanƙantar ƙaramin yanki da siffa mai rikitarwa a kasuwar data kasance, kuma mafi ƙarancin Girman wasu PCBS har ma da ƙarami kamar 3-4mm. Sabili da haka, girman faranti na faranti ya yi ƙanƙanta, kuma ba za a iya tsara ramukan sakawa ba yayin ƙirar ƙarshen. Yana da sauƙi don samar da maƙallan gefen farantin faifai (kamar yadda aka nuna a FIG. 1) ta amfani da hanyar sakawa na waje, injin PCB yayin aiki, rashin jituwa na sifar da ba a iya sarrafawa, ƙarancin samarwa da sauran matsaloli. A cikin wannan takarda, ana yin nazarin ƙimar PCB mai ƙanƙanta kuma an gwada shi sosai, an inganta hanyar sarrafa siffar, kuma sakamakon sau biyu ne sakamakon tare da rabin ƙoƙari a cikin ainihin tsarin samarwa.

ipcb

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

1. Nazarin Matsayi

Zaɓin yanayin ƙirar sifa yana da alaƙa da kulawar haƙuri na sifa, ƙimar ƙirar sifa, ingancin ƙira da sauransu. A halin yanzu, hanyoyin sarrafa siffar gama gari sune sifar milling kuma suna mutuwa.

1.1 siffar milling

Gabaɗaya, ingancin bayyanar farantin da aka sarrafa ta hanyar milling yana da kyau, kuma daidaiton girma yana da yawa. Koyaya, saboda ƙaramin farantin fa’idar, daidaiton girman nau’in milling yana da wuyar sarrafawa. Lokacin siffar milling, saboda gong a cikin baka, gong Angle a cikin iyakance girman da ramin rami, zaɓin girman abun yanka yana da iyakancewa mai yawa, mafi yawan lokuta na iya zaɓar 1.2 mm da 1.0 mm, 0.8 mm ko ma yankan milling don sarrafawa, saboda kayan aikin yankan ya yi ƙanƙanta, iyakancin saurin ciyarwa, yana haifar da ingancin samarwa yana da ƙarancin ƙarfi, kuma farashin ƙira yana da ƙima, don haka kawai ya dace da ƙaramin adadin, Simple bayyanar, babu hadaddun gongs PCB bayyanar aiki.

1.2 da

A cikin aiwatar da ƙananan ƙananan PCB, tasirin ƙarancin ingancin samarwa ya fi girma fiye da tasirin ƙarar kwangilar kwane -kwane, a wannan yanayin, hanya ɗaya tilo da za a karɓi mutuƙar. A lokaci guda, don gongs na ciki a cikin PCB, wasu abokan ciniki suna buƙatar sarrafa su zuwa kusurwoyi na dama, kuma yana da wahala a cika buƙatun ta hanyar hakowa da niƙa, musamman ga waɗanda PCB ɗin ke da buƙatu mafi girma na haƙuri haƙuri da sifar daidaituwa, shi ya fi zama dole don ɗaukar yanayin tambarin. Amfani da tsarin kafa mutuƙar kawai zai haɓaka ƙimar masana’anta.

2 Tsarin Gwaji

Dangane da ƙwarewar samar da mu na wannan nau’in PCB, mun gudanar da bincike mai zurfi da gwaje-gwaje daga fannonin sarrafa fasalin sikeli, matse tambari, V-yanke da sauransu. An nuna takamaiman shirin gwaji a cikin Table 1 da ke ƙasa:

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

3. Tsarin Gwaji

3.1 Tsarin 1 —- kwane-kwane na injin gong

Irin wannan ƙananan PCB galibi ba tare da sakawa na ciki ba, wanda ke buƙatar ƙarin ramukan sakawa a cikin naúrar (FIG. 2). Lokacin da ƙarshen gefen uku na gongs, gefen ƙarshe na gongs, akwai wuraren buɗewa a kusa da jirgin, don kada a iya jaddada maƙallan mai yanke, samfurin da aka gama gaba ɗaya tare da shugabanci na dirar injin injin. , don samfurin da aka gama a cikin siffar maƙasudin ma’ana mai ma’ana mai ma’ana. Saboda dukkan bangarorin suna ta jujjuyawa zuwa cikin jihar da aka dakatar, babu wani tallafi, don haka yana haɓaka yuwuwar fashewa da burrs. Don gujewa wannan yanayin rashin inganci, ya zama dole a haɓaka bel ɗin gong ta hanyar jujjuya farantin sau biyu, sashi na kowane sashi na farko don tabbatar da cewa har yanzu akwai ragowar haɗi bayan aiki don haɗa fayil ɗin bayanan gaba ɗaya (FIG. 3).

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

Tasirin gwajin gong machining akan maɗaukaki: an sarrafa nau’ikan bel ɗin gong guda biyu na sama, an zaɓi guda 10 na faranti da aka gama a ƙarƙashin kowane yanayi, kuma an auna ma’aunin maɗaukaki ta amfani da kashi huɗu. Girman madaidaicin farantin da aka gama sarrafawa ta asalin bel ɗin gong yana da girma kuma yana buƙatar sarrafa hannu. Za’a iya gujewa maƙalar ƙira ta hanyar amfani da ingantattun gongs. 0.1mm, sadu da buƙatun inganci (duba Table 2), ana nuna bayyanar a Hoto 4, 5.

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

3.2 Tsare-tsaren 2 —- Kyakkyawan injin injin sassaƙa

Kamar yadda ba za a iya dakatar da kayan aikin sassaƙa ba yayin sarrafawa, ba za a iya amfani da bel ɗin da ke cikin hoto 3 ba. Dangane da samar da bel ɗin gong a cikin hoto 2, saboda ƙaramin aikin sarrafawa, don hana farantin farantin da aka gama yayin aikin, ya zama dole a kashe injin yayin aikin, kuma amfani da farantin toka don gyara shi, don rage girman ƙarfe na maɗaukaki.

Tasirin gwajin sarrafa sassaƙa mai kyau akan maɗaurin: za a iya rage girman maƙallan ta hanyar sarrafawa bisa ga hanyar sarrafawa ta sama. An nuna girman maƙil ɗin a cikin Table 3. Maɓallin maɗaurin ba zai iya cika buƙatun inganci ba, don haka yana buƙatar sarrafa hannu. Ana nuna bayyanar a hoto na 6:

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

3.3 Tsarin 3 —- Tabbatar da tasirin sifar Laser

Zaɓi samfura tare da girman waje na kan layi na 1*3mm don gwaji, yi fayilolin bayanin laser tare da layin waje, gwargwadon sigogin da ke cikin Teburin 4, kashe injin (don hana farantin faranti yayin aiki), da gudanar da ninki biyu. -bayanin martabar laser.

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

Sakamako: siffar sarrafa laser a cikin jirgi ba tare da samfuran bumps ba, girman sarrafawa na iya biyan buƙatun, amma laser bayan siffar samfurin da aka gama don gurɓataccen gurɓataccen iska na carbon, da kuma irin wannan gurɓacewar saboda girman yayi ƙanƙanta, ba zai iya ba amfani da tsabtace plasma, amfani da barasa don tsaftacewa ba zai iya kulawa da kyau ba (duba adadi 7), irin waɗannan sakamakon aiki na iya biyan buƙatun abokin ciniki.

3.4 Tsarin 4 —- Tasirin tabbatar da mutuwa

Mutuwar aiki yana tabbatar da madaidaicin girman da sifar sassan hatimin, kuma babu mahimmin juzu’i (kamar yadda aka nuna a FIG. 8). Koyaya, yayin aiwatar da injin, yana da sauƙi don samar da raunin matsawa kusurwar mahaifa (kamar yadda aka nuna a FIG. 9). Irin wannan lahani mara kyau ba abin karɓa ba ne.

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

3.5 taƙaitaccen bayani

Tattaunawa akan ƙirar ƙirar babban madaidaici da ƙaramin PCB

4. Kammalawa

Wannan takarda tana da niyyar matsaloli a cikin madaidaiciyar madaidaiciya da ƙaramin girman PCB gongs tare da haƙurin daidaitaccen sifa na +/- 0.1mm. Muddin ana yin ƙira mai ƙima a cikin aikin injiniyan bayanai kuma an zaɓi yanayin sarrafawa daidai gwargwadon kayan PCB da buƙatun abokin ciniki, za a warware matsaloli da yawa cikin sauƙi.