Bi ƙa’idodin ƙimar PCB na gaba ɗaya

An yi amfani da hanyar ƙira ta V don shekaru da yawa a cikin samarwa buga kewaye hukumar (PCB). Tare da fasahar samar da PCB yana haɓaka cikin hanzari, yana da mahimmanci ku kasance da sanin sabbin jagororin zira kwallaye na PCB don bi da yadda zasu bambanta da abin da kuka yi amfani da su a da.

ipcb

Tsarin ƙira ya haɗa da ruwan wukake guda biyu waɗanda ke jujjuyawa tare tare-zuwa-aya yayin da PCB ke motsawa tsakanin ruwan. Tsarin yana kusan kama da yanke pizza a cikin pancake, yankan pizza a cikin yanka na bakin ciki sannan a hanzarta motsa samfurin zuwa mataki na gaba, wanda zai iya inganta samarwa gaba ɗaya. Don haka yaushe yakamata kuyi amfani da ƙira akan PCB ɗin ku? Wadanne illoli ne ke tattare da wannan tsari?

Kwamitin da’irar da aka buga

Ko PCB ɗinka murabba’i ne ko murabba’i, duk ɓangarorin suna da madaidaiciyar layi kuma ana iya yanke su akan injin V-notch. Tambayar da za a yi ita ce, shin ta dace da yin digirin digirgir, ko kuwa akwai wasu fannoni da ake buƙatar magance su? Don ci ko a’a? Ga wasu dalilai na ƙin amsawa.

Sakamakon ƙananan PCBS

Allon allon da aka buga mai kauri fiye da inci 0.040 yana da wahala a yi la’akari saboda dalilai da yawa. Ana buƙatar mafi ƙarancin 0.012 “don amintar da murfin mai siffar V, kamar yadda kayan (coil) ƙwallon ƙira na hagu aka saita zuwa ƙimar 0.010 a lokaci guda”- zurfin 0.012 “a ɓangarorin biyu zai sa 0.020″ +/- 0.004 ” net kasa da 0.040 ”.

Allon allon da aka buga mai kauri yana da wasu karkacewa kawai a cikin kayan. PCBS masu sassauƙa ta amfani da hanyar hutu da ba a sani ba na iya barin munanan gefuna da rataya zaruruwa. Sarrafa tsarin ƙira tare da kayan sirara da ba da izinin katsewa ya fi wahala. Ruwa yana da mahimmanci ga saitin haƙuri na zurfin ƙira daga sama zuwa ƙasa, kuma akwai madaidaicin madaidaiciyar madaidaiciya don tabbatar da cewa kayan faɗin ba su karye yayin taro. Lokacin da zurfin ƙimar bai daidaita tsakanin hagu da dama ba, ɓangaren zai zama da wahala a karya, yana barin fibers da yuwuwar ɓarna.

An zira PCB a cikin tsararru

Ƙarin rubutattun rubutattun bayanai, raunin bangarorin tsararru na iya zama, wanda ke haifar da rauni mai rauni, lalacewar tsararru da/ko matsalolin taro.

Sassan da ƙaramin ƙima

Ƙananan murabba’in murabba’i na jirgin, zai yi wuya a cire haɗin. Lokacin da girman PCB yayi ƙanana, allon katako fiye da 0.062 “sun fi wahalar rarrabuwa. Kasa da inci 1 a ko wacce hanya na iya buƙatar ƙarin kayan aikin don raba sassa.

Nuna PCB wanda yayi tsayi sosai

Allon allon da aka buga tare da tsawon X ko Y (inci 12 ko fiye) na iya zama mai rauni kuma cikin sauƙin karyewa idan an datse su sosai. Ƙara abubuwa masu nauyi zuwa tsararren tsararraki mai rauni na iya haifar da bangarori su kakkarye yayin sarrafawa, taro, ko ma sufuri. Aiwatar da tsalle -tsalle ko juzu’in juzu’i na iya zama mafi kyawun zaɓi.

Farantin ci

Idan kuna ƙimar PCBS mafi girma fiye da inci 0.096, yi amfani da wannan makirci iri ɗaya, tare da ruwan wukake biyu suna zurfafa cikin farfajiyar laminate, barin ragin 0.020 inci +/- 0.004 inci. Sama da wannan kaurin, yana da wuyar karyewa, saboda lanƙwasa bai isa ba. Kauri mai kauri na iya amfani da wannan hanyar don allon katako, amma wani lokacin yana iya haifar da matsaloli tare da jan ƙarfe zuwa tazara.

Kayan ƙira

Akwai kayan aikin da ake da su don taimakawa rage PCBS. Koyaya, dole ne a yi amfani da shi daidai kuma a sa ido don daidaito don hana lalacewar baki, karyewa ko fashewar ƙasa. Ƙarin kula da PCBS da aka haɗa gaba ɗaya yana da haɗari.

Ƙara Angle ko radius zuwa ɓangaren

Shin wannan yana hana ikon amfani da hanyar zira kwallo?

A’a, amma har yanzu kuna buƙatar gefuna masu leɓe don ƙyalli allo. A yadda aka saba, lokacin amfani da hanyar notching, PCBS za ta yi jigilar juna. Mai yankan yana yanke duka sama da ƙasa.

Don rikici tare da kusurwa ko radii, dole ne ku bar sarari tsakanin PCBS. Mai tsara na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana amfani da “mai yankan milling 0.096 wanda ke buƙatar aƙalla 0.100” don niƙa a tsakani tsakanin sassa. Hakanan akwai ƙarancin sharar gida tsakanin sassan. Ba a ba da shawarar yin amfani da hanyoyin tazara da ƙima na 0.100 tsakanin allon ba, har da kayan aiki, yana da wuyar warwarewa. Lokacin da ake buƙatar sarari, ana ba da shawarar yin amfani da 0.200 “ko mafi girman tazara don ƙira.

Dokokin ƙirar PCB don masu zanen kaya

Amsa tambayar gama gari; Ee, zaku iya sanya kusan kowane allon da’irar da aka buga tare da madaidaiciyar gefen, amma kuna iya buƙatar amfani da haɗin ƙira da wayoyi.

Babban kayan laminated abu tare da sama da 150TG yana da kayan abu mai kauri da ƙaramin tsari. Kada ayi amfani da daidaitattun sigogin juzu’in da aka yi amfani da su a cikin ma’aunin kayan 130tg. Ana buƙatar gutsuttsuran zurfin don karya wannan kayan da aka saƙa cikin sauƙi. Don kayan zafin jiki mafi girma, yi amfani da raga 0.015 “+/- 0.004”.

Daga gefen ƙarfe, yakamata a keɓance murfin kariya zuwa kaurin allon da’irar da aka buga. Lokacin daidai ko ƙasa da 0.062 “, tazara tsakanin ƙarfe da ainihin gefen farantin zai kasance aƙalla 0.015“. Wannan lamba ce mai kyau. Ana iya amfani da allon kauri 0.096 “ko 0.125” sama da 0.020 “ko mafi girma idan sarari ya bada dama ga duk ayyuka daga gefen katin.

Don allon allon da aka buga ƙasa da 0.040 “a cikin kauri, koyaushe kuyi shirin yin amfani da lugs kawai don wayoyi don gujewa kowace matsala.